ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องเวลาสมัครใหม่ส่งเมลไปให้แล้วภาษาไทยอ่านไม้ได้ครับ  (อ่าน 2696 ครั้ง)

ออฟไลน์ nap

• *
ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องเวลาสมัครใหม่ส่งเมลไปให้แล้วภาษาไทยอ่านไม้ได้ครับ

จะแก้ไขปัญหาอย่างไร

ช่วยผมด้วยครับ

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
ขึ้น ???? หรือเป็นภาษาต่างดาวครับ

ถ้าเปนต่างดาวแสดงว่าเป็นที่เมล์ของที่คุณใช้บริการอยู่นั่นแหละ

Encode มันไม่ตรงกันมั้ง

ถ้าใช้ windows live mail แบบไม่ basic จะมีให้ปรับ encode ครับ
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?