ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนรูปส่วนตัวไม่ได้ ต้องกการ GD module  (อ่าน 2455 ครั้ง)

ออฟไลน์ นร...

• *
สวัสดีครับ
บอร์ดที่ดูแลอยู่
มีสมาชิกต้องการเปลี่ยนรูปส่วนตัวแต่เปลี่ยนไม่ได้ เมื่อก่อนเคยเปลี่ยนได้
ก็เลยเข้าไปดูในส่วนของจัดการระบบไฟล์แนบ
ก็เจอกับข้อความตัวหนังสือสีแดงว่า GD module ไม่ได้ติดตั้งในขณะนี้ ความสามารถของรูปส่วนตัวบางอย่างจะไม่ทำงาน

แล้วตัวบอร์ดก็เรียกหา GD module ด้วยครับ ถ้าไม่ติดตั้งก็หมายความว่ารูปส่วนตัวก็ใส่ไม่ได้ หรือแก้ไขไม่ได้
ผมจะมีวิธีการแก้ไขอย่างไรครับ เป็นที่ไฟล์ของบอร์ด หรือเป็นที่ Host ที่ผมเช่าเขาอยู่

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ hanren

• *
เป็นที่ server ที่เช่าครับ
โทรหาadmin ได้เลย ถามว่า "gd library หายไปไหน!!!"

ออฟไลน์ นร...

• *
แจ้งไปแล้วครับ
ขอบคุณครับคุณ hanren