ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาแสดงกระทู้หน้าแรกครับ  (อ่าน 2225 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamchild_fcd

• *
ผมพยายามแล้วแต่ไม่สำเร็จ
ปัญหามีอยู่ว่าผมต้องการแสดงกระทู้ในหน้าแรกของเว็บ
และสามารถทำได้แล้ว
แต่พอเปิดเว็บขึ้นมาครั้งแรก
จะมีข้อความว่า
Notice: SSI.php was unable to load a session! This may cause problems with logout and other functions - please make sure SSI.php is included before *anything* else in all your scripts! in d:\home\iamchild\www\iamchild\forum\SSI.php on line 158

ก่อนกระทู้ทุกครั้ง จนกว่าผมจะเปิดกระทู้แล้ว Refresh ข้อความดังกล่าวก็จะหายไป
ใครมีวิธิแก้ไขบ้างครับ ขอความช่วยเหลือครับ ???

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
Re: ปัญหาแสดงกระทู้หน้าแรกครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/10/06, 04:47:16 »
เคยเป็นเหมือนกันเลยครับผม
ของผมทำฟอร์มล๊อคอินไว้ที่หน้าแรก แล้วพอล๊อคอินแล้วให้เข้าบอร์ด

ถ้าล๊อคอินค้างไว้ เข้าหน้าแรกฟอร์มล๊อคอินก็ยังขึ้นให้ล๊อคอินอยู่ แต่พอเข้าบอร์ดแล้วออกมาหน้าแรก ฟอร์มล๊อคอินก็จะหายไป

อันนี้ผมก็ไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันอ่า แห่ๆ  :-\
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?

ออฟไลน์ iamchild_fcd

• *
Re: ปัญหาแสดงกระทู้หน้าแรกครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/10/06, 21:05:26 »
 :-[ วา ไม่มีใครช่วยได้หรือนี