ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่ม การส่งเมล์ให้สมาชิก  (อ่าน 4444 ครั้ง)

ออฟไลน์ wawamalajai

• *
เวลา เราจะลบสมาชิกที่ยังไม่ยืนยัน มีคำสั่งให้เลือกว่า ลบแล้วส่งเมล์เตือน ถ้าอยากจะเพิ่ม
ให้ กับ สมาชิกปกติ ในหน้าดูสมาชิก จะต้องแก้โค๊ด ตรงไหนอย่างไรบ้างช่วยสอนทีนะครับ

แบบว่า จะส่งข้อมูลข่าวสาร ทำไม่ได้เลยอะครับ  แบบว่าจะส่งไปทางเมล์น่ะครับ ไม่ใช่หน้าบอร์ด
ขอบคุณครับ

• *
ไม่มีคนตอบเลยแฮะ บอร์ดล้างคิๆ

ออฟไลน์ hanren

• *
เห็นกระทู้แล้ว...ว่าจะตอบให้..แต่ไม่ได้ตอบ

งงคำถามมาก... ;D

• *
เห็นกระทู้แล้ว...ว่าจะตอบให้..แต่ไม่ได้ตอบ

งงคำถามมาก... ;D

ก็คือ อยากได้ การส่งอีเมล์ อะครับ ส่งอีเมล์มะใช่ PM นะครับให้กับสมาชิก ทำแบบไหนก็ได้ให้มี
การส่งอีเมล์ให้สมาชิกเว็บบอร์ดของเรา  โดยไม่ต้องไปดู DB แบบว่า เลือก สมาชิก ทั้งหมด
แล้วส่งจากหน้าบอร์ดไ ด้อะครับง่ายๆเลย

• *
 ;D Admin -> news & news letters :D

• *
;D Admin -> news & news letters :D

แบบนี้ส่งได้แค่หน้าเว็บ แบบว่า อยากแจ้งไปทางเมล์เลยน่ะ

ออฟไลน์ chalee

• *
เวลา เราจะลบสมาชิกที่ยังไม่ยืนยัน มีคำสั่งให้เลือกว่า ลบแล้วส่งเมล์เตือน ถ้าอยากจะเพิ่ม
ให้ กับ สมาชิกปกติ ในหน้าดูสมาชิก จะต้องแก้โค๊ด ตรงไหนอย่างไรบ้างช่วยสอนทีนะครับ

แบบว่า จะส่งข้อมูลข่าวสาร ทำไม่ได้เลยอะครับ  แบบว่าจะส่งไปทางเมล์น่ะครับ ไม่ใช่หน้าบอร์ด
ขอบคุณครับ

ก็สามารถทำได้ปกตินิครับ ผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดโหลดจาก บอร์ดนี้แหละครับ ส่งรูปมาให้ดูนะครับ โดยเข้าที่    ผู้ดูแลระบบ --->> ข่าวและจดหมายข่าว --->>> มันจะมี 3 เมนูให้เลือก คือ |แก้ไขข่าว |ส่งอีเมล์ถึงสมาชิก | ตั้งค่า | ก็ เลือก ที่ส่งอีเมล์ แล้วจะมี Group ต่างๆ ขึ้นมาให้ เลือกว่าจะส่งเมล์ให้กับกลุ่มใหนบ้าง ติ๊กถุก หน้ากลุ่มที่จะเอา แล้ว  มีตัวเลือกอีก 2 ตัวข้างล่างก็เลือกเอาตามชอบ กด "ต่อไป"  ก็จะเจอ ส่วนของการเขียนข้อความ เขียนเสร็จ กด ส่ง จบ คับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
::::::: หอยไม่มีเท้ามันยังเดินไปข้างหน้าได้เลย :::::::::::

• *
 :D อะไรจะต้องป้อนกันขนาดนี้เลยเหรอ ... :D เคี๊ยวให้ด้วยมั้ย

ออฟไลน์ ว๊าว...ยอดมาก

• *
:D อะไรจะต้องป้อนกันขนาดนี้เลยเหรอ ... :D เคี๊ยวให้ด้วยมั้ย

มีเน็บกันนิดหน่อย  ;D  เป็นธรรมดาครับ สำหรับมือใหม่ที่ไม่เคยใช้ ก็ต้อง งง และหาไม่ค่อยเจอว่าจะปรับแต่งกันตรงใหน หรือไม่รู้จะหาที่ใหน ดังนั้นบอร์ดแห่งนี่ล่ะจะเป็นที่ให้เราศึกษา หาความรู้ การที่เราจะถูกคนอื่น เน็บ ๆ เอาบ้างก็ต้องเข้าใจครับ คุณ wawamalajai ไม่ต้องใส่ใจมาก ส่วนคุณ hanren เขาคงเก่งอยู่แล้ว พอมาทำความเข้าใจกับ SMF นิดหน่อยเขาก็สามารถใช้งานบอร์ดได้ แล้วก็ปรับแต่งได้ไม่อยาก

สู้ๆๆๆ น๊ะครับ ว่างๆ ก็เข้าไปเยี่ยมบอร์ด http://school.e-tech.ac.th/forum บ้างน๊ะครับ