ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ TinaCat เจ้าหญิงแห่งวงการไอที  (อ่าน 7948 ครั้ง)

ออฟไลน์ viewlotus

• *
ไม่ได้สังเกตเลยครับ ว่าเว็บแห่งนี้เป็นชุมชนเว็บมาสเตอร์ดีดีนี้เอง

เว็บของคุณ TinaCat  ดูหรูหรามากเลยนะ เข้าไปบ่อยออกครับ ได้ความรู้ดี

เว็บบอร์ดก็น่ารัก มีกระทู้ นมใหญ่ มาก ๆ ด้วย  เหอๆๆๆๆๆๆๆ  เจ๋งจริง ๆ เลยเอาไปลงได้โดยไม่โดนแบน

แต่ก็ ขอบคุณ คุณนะ ที่ช่วยกันมาตอบกระทู้เป็น วิทยาทานให้ผู้อื่น  การให้คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน ...

แต่ว่าคุณรู้จักกับเว็บ คอมไทยดอทเน็ต หรือป่าวครับ  หรือว่าคุณก็เป็นคนทำเว็บนั้นด้วยครับ

แต่เท่าที่ลองไป ไล่ ๆ ดูก็  เหอ ๆ  เห็นมีบรรดาเพื่อน ๆ เต็มไปหมด  คุณโยคีก็ไป

ผมเสนอความคิดอย่างนี้ดีป่าวครับ

ในบรรดาเว็บที่ใช้ smf ด้วยกันเนี๊ย  จะมีสมาชิกที่อยู่แวดวงเว็บเนี๊ยไปสมัคร ๆ ในหลาย ๆ เว็บ ช่วย ๆ กัน
เราน่าจะตั้งเป็นกลุ่มสมาชิกให้เค้าเลยดีป่าว ประมาณว่าไปเว็บไหนก็ จะได้รู้ ๆ กันไง

ผมเห็นในหลาย ๆ เว็บและหลาย ๆ คนรู้จักกัน  สนิทสนมกัน แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาสักเท่าไรเลย ดูห่างเหิน ไม่ค่อยได้ไปเป็นสมาชิกเว็บไหนเลย  อิจฉาจัง

แต่ว่าคุณเป็นผู้หญิง     อา  เหรอ
ก็เห็นในเว็บที่คุณดูแลส่วนใหญ่  ออกจาโทนม่วง ๆ อา

วุ้ย  คิดมาก . . .     เอาเป็นว่าคุณเป็นผู้หญิง  สมมุติว่า สวย น่ารัก ตามจินตนาการ  งั้นยกให้เธอเป็นเจ้าหญิงแห่งวงการไอทีเลยละกัน ดีป่าว
แต่อย่ากิน ยาสตีเพ็ญภาคละ  มีอาไรก็บอก ๆ กันก่อน

แค่นี้แหละ   TinaCat  เจ้าหญิงแห่งวงการไอที
การให้คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน หุหุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/10/05, 08:47:53 โดย viewlotus »

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ตั้งชื่อกระทู้แบบนี้  ทำให้เกือบไม่กล้าเข้ามาตอบแล้วค่ะ
เรียกเราเป็นเจ้าหญิงแห่งวงการไอที  ดูเหมือนจะยกเราสูงเกินไปน่ะค่ะ
เราเองไม่ได้เก่งอะไรเลย  แค่พอทำเว็บง่ายๆเป็นเท่านั้นเอง
เว็บ JustUsers.net ที่เราร่วมทำขึ้นมากับเพื่อนๆ  ก็ใช้แค่ HTML เป็นหลัก
(PHP กำลังหัดอยู่  ส่วน ASP ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ)
ส่วนเรื่องด้านอื่นๆ  ยอมรับว่าความรู้เรายังด้อยมาก
ความรู้ต่างๆในเว็บก็ได้มากจากท่านอื่นๆทั้งนั้น  เราเป็นแค่เพียงผู้จัดทำรวบรวมบทความเท่านั้นน่ะค่ะ

Com-th.net ก็เป็นอีกเว็บหนึ่งที่เราแวะเวียนไปอ่านประจำค่ะ

ความเห็นที่คุณเสนอแนะมา  เรายังไม่ค่อยเข้าใจค่ะว่าหมายถึงยังไง
ให้จัดทำเว็บสำหรับกลุ่มสมาชิกที่ใช้งาน SMF ขึ้นมาเหรอคะ??
ถ้าใช่  เว็บ ThaiSMF นี่ก็เป็นแหล่งรวมที่ดีแห่งนึงแล้วค่ะ
ก่อนหน้านี้เว็บอาจจะมีปัญหานิดหน่อย  ทำให้ข้อมูลเดิมหายหมด
แต่ถ้าเราๆช่วยกันตอบคำถาม  แบ่งปันแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับ SMF กันต่อไป
ThaiSMF ก็จะเป็นจุดรวมข้อมูล SMF ที่ดีที่สุดสำหรับผู้ใช้งานเว็บบอร์ด SMF แล้วน่ะค่ะ

ส่วนเว็บเราส่วนใหญ่จะออกโทนสีม่วง  ก็แค่เพราะว่าเราชอบสีม่วงมากที่สุด
เราก็พอจะรู้บ้างว่าสีม่วงมีความหมายอื่นแฝงอยู่  แต่มันก็ไม่ได้เกี่ยวกันเลยค่ะ
ความหมายของสีแต่ละสีในแต่ละที่มันไม่เหมือนกันค่ะ  ทุกอย่างก็เป็นคนเราตั้งขึ้นมาทั้งนั้นแหละค่ะ

ขอขอบคุณที่ให้เกียรติเรียกว่าเป็นเจ้าหญิง
แต่เราขอเป็นผู้หญิงทำเว็บธรรมดาๆดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ viewlotus

• *
จ้า เจ้าหญิง

ได้อ่านคำตอบแล้วชื่นใจ  สุภาพอ่อนช้อย ดูมีพลัง กินใจ  สมแล้วที่เป็นเจ้าหญิงแห่งวงการไอที

ให้กำลังใจจ้า
เราไม่ต้องการคนเก่งหรอก บอกแล้วพวกที่เก่ง ๆ นะพวกเขาไม่มาทำอาไรเพื่อสังคมอย่างนี้หรอก
แต่ต้องการคนแบบเจ้าหญิงนั้นแหละ  รู้บ้างไม่รู้บ้าง ๆ ลองผิดลองถูกเหมือน ๆ กัน แต่ทำด้วยใจรักและเอื้อเฝื้อ

อือ พูดไปแล้ว น่ารักจริง ๆ เจ้าหญิง  เดี๋ยวก็รักซะให้เลย

การให้คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน    (ความจนก็มี)

MaRiLyN

• บุคคลทั่วไป
เจ้าหญิงแห่งวงการไอที สำหรับท่านเจ้าของกระทู้

แต่เค้า เป็น เจ้าหญิงในหัวใจน้อยๆขององครักษ์อย่างผม

มาแซวเจ้าของกระทู้ครับ อย่าคิดมากนะ...

ผมว่าผม crazy มากกว่าคุณอีกนะ ผมปล่อยงาน Windows XP TinaCat ให้โหลดในเวบบิทเลยล่ะ..

::) คุณ TinaCat คือ ขวัญใจของทุกคนล่ะครับ..

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
อิอิ แอบมาแซวมั่ง

;D ;D ;D

โยคี

;D เธอเป็นยอดหญิงเชียวละ �;D
บ่อยครั้งผมจะคิดถึงเธอ ความมุ่งมั่นของเธอ และเผลอยิ้มออกไปกับความสำเร็จของเธอ �:)

ออฟไลน์ idos

• *
คุณ TinaCat ญ เก่งแห่งวงการ IT  ;D

exboyfriend

555+++

อาเจ๊ กลายเป็นเจ้าหญิงแห่งวงการไปแร้วหรอ 

อย่างนี้ตีคู่กะเจ้าหญิงแห่งวงการ เบนโล เลยดิเจ๊

สีม่วง อะมันความหมายไม่ค่อยจะดีอะนะ แต่จริง ๆ มันก้อคือสีอะ

ว่าแต่ว่า เราชอบสีอะไร จามได้ป่าวเจ๊ ;D