ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมานช้า จางเลย  (อ่าน 6327 ครั้ง)

Nutty

• บุคคลทั่วไป
ทำไมมานช้า จางเลย
« เมื่อ: 19/12/05, 22:09:21 »
คือว่า ผมเปิดบอร์ดแล้วรู้สึกว่าช้ามากเลยอะคับ โดยเฉพาะกรู้ทู้ที่มีการใส่รูปเข้าไปด้วย
โหลดนานมากๆ

ส่วนกระทู้ที่มีแต่ข้อความยังพอรับได้

จะมีทางแก้ไข ไหมคับให้มันเร็วขึ้นอะคับ

เป็นไปได้ไหมคับว่าผมจะ Set ให้มันขึ้นมาแค่ Text ก่อน แล้วรูปค่อยๆ ขึ้นมาอะคับ
เพราะผมสังเกตุที่มันช้าเนี่ย เหมือนมันจะโหลดรูปออกมาหมดเลย แล้วแสดงทีเดียว ทำให้มันช้า รึป่าวคับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: ทำไมมานช้า จางเลย
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/12/05, 00:45:20 »
ขอ url เข้าไปทดสอบหน่อยสิ

Nutty

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/12/05, 07:03:07 »

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/12/05, 20:24:52 »
ลองปิดฟังค์ชั่นย่อรูปดูสิ อย่างน้อยโปรแกรมมันก็จะไม่ต้องผ่านขั้นตอนประมวลผลแล้วสร้างรูปย่อ และจะไม่เปลื่องพื้นที่เก็บรูปย่อที่สร้างใหม่อีกด้วย
แต่ขั้นตอนดังกล่าวมันจะช้าตอนช่วงแรกๆ หลังจากที่โปรแกรมมันเคยสร้างรูปย่อมาแล้ว ก็คงไม่ช้าหรอก

ถ้าต้องการปิดให้เข้าไปที่ ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ
เปลี่ยนขนาดรูปภาพเมื่อแสดงใต้กระทู้: เอาเช็คบล็อคออก

แต่จากที่เข้าไปทดสอบ ยังไม่ช้านะ ค่อนข้างเร็วดี หรือต้องลองใช้งานตอนช่วงมีคนใช้เยอะๆ ก็ไม่รู้นะ