ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับวิธีเพิ่ม Smileys ของ smf 1.1.4 คับ  (อ่าน 3116 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigdragon

• *
อยากรู้วิธีทำคับ ของผมเป็นเวอร์ชั่น 1.1.4 อ่ะครั ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ ผมพึ่งหัดใช้บอร์ดนี้อ่าคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ mojo

• *
  • CyberClick.biz
ไม่มีปัญหาครับเดี๋ยวจะบอกอย่างละเอียดเลย
อันดับแรกเข้าไปที่ Admin ครับ
จากนั้นก็ไปที่ Smileys and Message Iconsครับ
ให้คลิ๊กที่Settingครับเพื่อที่จะเลือกว่าจะเอาภาพมาจาก Classic หรือ Defalt ครับ
ให้เลือกที่ Classic ดีกว่านะครับจากนั้นก็คลิ๊กที่ Save change ครับ
จากนั้นก็ให้อัพภาพที่เราต้องการไปในช่อง Smileys/Classic ที่เลือกไว้ (หวังว่าจะอัพเป็นนะครับพื้นฐาน)
พออัพภาพเสร็จแล้วก็ให้คลิ๊กที่Add Smiley ที่ช่อง File Name ก็ให้เลือกภาพที่เราอัพขึ้นไปครับ
***การอัพโหลดภาพอาจจะอัพโดยตรงที่ช่อง File to Upload ก็ได้ครับแต่ผมว่าทำตามที่ผมบอกจะทำให้เราเข้าใจโครงสร้างมากขึ้นนะครับ
จากนั้นที่ช่องCode และ Describtion ก็ให้ใช้ชื่อภาพนั่นแหละครับ
จากนั้นก็คลิ๊กที่ Save Change ได้เลยครับ
ต่อไปให้เข้าไปที่ Edit Smiley เพื่อดูว่ามีภาพของเรามั้ย
ผมว่ามีแน่นอนครับไม่เชื่อลองมาโพสตอบที่
www.cyberclick.biz ดูได้ว่ามีภาพ Smiley แปลกๆหรือเปล่า
ถ้าต้องการลบ Smiley ก็ทำได้ครับทำเครื่องหมายถูกในช่องที่ต้องการแล้วคลิ๊กwith select แล้วเลือกที่ Remove
รับรอง Smiley กลับบ้านเกิดแน่ๆครับ

ถ้าทำได้แล้วก็ไปเยี่ยบเวบผมด้วยนะครับช่วยกันโพสผมก็จะไปช่วยโพสที่เวบคุณด้วยครับแลกกันนะอาชีพเดียวกัน
หรือถ้าอยากจะทำงานร่วมกันก็เชิญได้นะครับจะให้ยศสูงเลยเพราะเวบกำลังต้องการคนทำงานครับ
มีปัญหาอะไรถ้าช่วยได้ก็จะมาทันทีครับ

• *
ผมทำมาถึง ขั้นตอนที่ให้อัพภาพลงไปใน Classic แล้วครับ แต่ไปต่อไม่ได้อ่าคับ คือผมหาปุ่ม Add Smileys ไม่เจออ่า  :'( รบกวนบอกที่ของมันหน่อยนะคับ ถ้ามีภาพให้ดูด้วยยิ่งดีคับ

ขอบคุนมากคับ

• *
หาเจอแล้วครับ ต้องติ๊กถูกที่ ใช้สัญลักษณ์แสดงอารมณ์ส่วนตัวเหล่านี้ ก่อนนี่เอง ถึงมีให้กด  : ;D

ขอบคุนมากค้าบ

ออฟไลน์ phate

• *
ขอบคุนมากครับ   ;)