ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อหัวข้อไม่ครบครับ ทำไงให้กำหนดชื่อหัวข้อได้ไม่จำกัดครับผม  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanitpr

• *
สวัสดีครับ  คือผมลง SMF 1.1 RC3  แล้วตั้งชื่อหัวข้อ แต่ตั้งแล้วได้ไม่ครบนะครับ  เช่น ตั้งว่า

"กรมธรรม์กู้เงินได้จริงหรือและการยกเลิกกรมธรรม์"  จะได้แค่  "กรมธรรม์กู้เงินได้จริงหรือและการย "

ต้องเข้าไปแก้ไขที่ไหนครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ออนซอน

• *
ผมเคยเจออาการนี้เหมือนกันครับ  คงเป็นที่โฮสต์น่ะครับว่าจะ support ภาษาไทยตัวไหน  thai หรือ thai-utf8
ผมเข้าไปใน >>ผู้ดูแล >>ค่าต่างๆของระบบ  แล้วกำหนด "ภาษามาตรฐาน" เป็น Thai แทน Thai-utf8 ก็หายครับ
แต่ว่ากระทู้เก่าที่โพสต์ไปแล้วไม่หายนะครับ  แต่ตั้งกระทู้ใหม่จะไม่เกิดอาการนี้อีก
หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี