ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการให้บอร์ด โชว์ ว่าใคร Online วันนี้บ้าง กับ ปฏิทินวันเกิดเร็วๆนี้ ครับ  (อ่าน 6486 ครั้ง)

ออฟไลน์ checKmate

• *
สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่หัดเล่น

ต้องการสอบถามการใช้งาน คือต้องการให้บอร์ด โชว์ ว่าใคร Online วันนี้บ้าง ชื่อสมาชิกที่เข้ามาใช้บริการ บอร์ดวันนี้ กับ ปฏิทินวันเกิดเร็วๆนี้ ครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ

แล้วถ้าจะ upgrade บอรด์ จาก 1.0.5 ไปเป็น SMF 1.1 RC1 ต้องทำยังไงครับ Install ทับของเก่าได้เลยหรือยังไงครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
ต้องการให้บอร์ด โชว์ ว่าใคร Online วันนี้บ้าง ชื่อสมาชิกที่เข้ามาใช้บริการ บอร์ดวันนี้

ต้องลง Mod เพิ่มครับ ชื่อ MOD คือ OnLine Users Today
จากเว็บ http://mods.simplemachines.org/

ปฏิทินวันเกิดเร็วๆนี้

เข้าไปหน้าแอดมิน ---> ปรับแต่งบอร์ด ---> ส่วนปรับแต่งค่าการใช้งาน --- >ปฎิทิน
* ใช้งานปฎิทิน * แสดงวันหยุดที่หน้าแรก * แสดงวันเกิดที่หน้าแรก * แสดงเหตุการณ์ที่หน้าแรก

ถ้าจะ upgrade บอรด์ จาก 1.0.5 ไปเป็น SMF 1.1 RC1 ต้องทำยังไงครับ

ตอนนี้ 1.1 ยังเป็น Beta ผมไม่แนะนำให้อัพตอนนี้ครับ (สำหรับผู้เริ่มต้น ผมไม่แนะนำ)

หากจะทำ ให้ดาวโหลด ตัวอัพเดท จากไซต์ของ SMF ไปทับไฟล์เก่า แล้ว
สั่ง update.php ครับ

http://www.simplemachines.org/download.php/smf_1-1-rc1_update.zip

• *
ขอบคุณคุณ HackPro มากครับที่ กรุณาสละเวลามาตอบให้

ต้องลง Mod เพิ่มครับ ชื่อ MOD คือ OnLine Users Today
ผมลง Mod OnLine Users Today แล้วครับ แต่ก็ยังใช้งานไม่ได้ครับ ต้องไปแก้ config ที่ตรงไหนด้วยมั้ยครับ
หลังจากลง Mod OnLine Users Today แล้ว จะมี File ดังกล่าว คือผมมี File package-info.xml อยู่แล้ว ของ mod ตัวอื่น แล้วมันจะไปชนกันมั้ยครับ

ไฟล์ในแพ็คเก็ค OnLineUsersToday_13.zip:
UsersOnlineToday_Pdb.php (1907 ไบต์)
OnLineUserToday_13.mod (8359 ไบต์)
package-info.xml (871 ไบต์) 

---------------------

เข้าไปหน้าแอดมิน ---> ปรับแต่งบอร์ด ---> ส่วนปรับแต่งค่าการใช้งาน --- >ปฎิทิน
* ใช้งานปฎิทิน * แสดงวันหยุดที่หน้าแรก * แสดงวันเกิดที่หน้าแรก * แสดงเหตุการณ์ที่หน้าแรก

ผมติ๊ก ไว้อยู่แล้วอ่ะครับผม แต่มันก็ยังไม่ขึ้นครับ เกี่ยวกับ Theme ที่ใช้ด้วยหรือเปล่าวครับ
( แต่ผมตั้ง * จำนวนวันล่วงหน้าสูงสุดในหน้าแรก * ไว้ 7 วัน ) คือถ้ายังไม่มีวันเกิดใคร ล่วงหน้า 7 วันจะยังไม่โชว์ ใช่หรือเปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/09/05, 02:20:24 โดย checKmate »

• *
ผมลง Mod User Online Today แล้ว ต้องทำยังไงถึงจะ ให้มันโชว์ คนเข้ามาวันนี้มีใครบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ beowolf

• *
อยากทราบ mod เหมือน thaiadmin.org mod เวปเพื่อนบ้าน หรือ banner ครับ มีไหมครับ