SMF Support > Administration and Functionality

มีอีกเรื่องมารบกวนให้ตอบปัญหา อีกแล้วครับ

(1/1)

chineseboy:
ถ้าผมจำไม่ผิด admin สามารถกำหนดให้ สมาชิกที่ทำการสมัครเข้ามาใหม่ทำการ active ผ่านทาง mail ผมได้ทดลองเปิดฟังก์ชั่นนี้เพื่อใช้งาน แต่ไหงกลายเป็นว่าผมเปิดฟังก์ชั่นนี้แล้วมันไม่มี mail ส่งให้สมาชิกเพื่อทำการ active ละครับ รบกวนช่วยบอกผมหน่อย งงเหลือเกิน

*** อยากมี board เป็นของตัวเองแต่ไม่เก่ง เพิ่งเริ่มอย่าต่อว่ากันน่ะครับ ***

NUTKABPOM:
ไปตั้งค่า SMTP Server อ่ะครับ

ละเอียดกว่านี้ผมไม่ชัวร์ครับ = ='

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม