ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยหา ฟังค์ชั่นถอด timestamp ของ field posterTime  (อ่าน 15213 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaip

• *
ปัญหาคือ ผมต้องการ ดึงข้อมูลจาก MySQL โดยตรง เพื่อมาแสดงที่เมนเว็บเพจของเว็บไซต์ โดยดึงข้อมูลจาก  table smf_messages  field ที่ชื่อว่า posterTime ซึ่งมีการทำ timestamp ไว้ จึงอยากรบกวน ช่วยหาฟังค์ชั่น สำหรับถอด timestamp ของ posterTime  เพื่อนำค่าวันเวลา มาแสดงผลทีครับ

จากการที่ผมได้ศึกษามาบ้างแล้ว ผมว่ามีฟังค์ชั่นที่ชื่อว่า function timeformat อยู่ที่ บันทัดที่ 810 และ function forum_time อยู่ที่บันทัดที่ 916 ของไฟล์ที่ชื่อว่า subs.php

หมายเหตุผมเป็นมือใหม่ในการเขียน php นะครับ อย่างไรขอรบกวนช่วยผมทีนะครับ ขอขอบคุณมาก

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
โค้ด: [เลือก]
<?php

echo date("Y-m-d H:i:s"1187851401);

?>

ออฟไลน์ goodkv

• *
โค้ด: [เลือก]
<?php

echo time();

?>
ผมนึกว่าอันนี้