SMF Support > General Thai Support

รบกวนด้วยคับ จะแปะรูปไว้มุม ขวายังไงครับ

(1/1)

TUMMAN:
อยากจะแปะรูปไว้มุมขวามือ ซ้ายอยากให้เป็นตัวอักษรเหมือนเดิมครับ ผมใช้ Smf 1.1 rc2 ครับ อย่างในรูปที่แนบมาด้วยอะคับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

TodRacing:
ในหน้า admin อ่ะคับ เข้าไป ในส่วนของ ปรับแต่งบอร์ด - ตั้งค่าธีมปัจจุบัน - URL รูปโลโก้:

ถ้าไม่แก้ในนี้ ก็ไป แก้ใน image ของ template อ่ะคับ

TUMMAN:
ถ้าใส่โลโก้ไปตามที่บอกมานจะเป็นรูปซ้ายมืออะครับ อยากได้รูปแทน Simple machines forum อะครับ เคยเจอในเว็บนี้ละครับ แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับ หามา 3-4 วันละครับ
 อีกอย่างครับ ปุ่มตามรูปนะครับ ทำให้มานใหญ่กว่านี้ได้มั๊ยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

TUMMAN:
ถามรวบยอดทีเด๋วเลยละกันครับ
ต้องเซตอย่างไรครับให้ บอร์ดส่งเมล์ได้ครับ ขอรายละเอียดนิดนะครับ เพราะไม่รู้จริงๆ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

TUMMAN:
ส่วนรูปโลโก้ ทางด้านขวารู้วิธีแล้วครับ
หารูปมาเปลี่ยนใน โฟล์เดอร์ \images  ชื่อ smflogo.gif ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม