ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี้ไม่มี GuRu อยู่แล้วหรอครับ !!! ถ้ามีเข้ามาช่วยผมหน่อย  (อ่าน 2665 ครั้ง)

ออฟไลน์ chineseboy

• *
ที่นี้ไม่มี GuRu อยู่แล้วหรอครับ :-[   ถ้าเกิดว่ายังพอมี GuRu บางท่านที่หลงอยู่ที่นี้ช่วยอะไรผมหน่อยเถอะครับ

1. smf ของผมส่งเมลไปหาสมาชิกแล้วมันเป็นภาษาอะไรไม่รู้ จะแก้ไขยังงัยดีละครับ ?

2. ผมใช้งาน 1.1 rc3 พอผมติดตั้ง theme ลงไปในเครื่อง ผมลองเข้าไปดู(FTP) ในส่วนของ theme มันก็มีแต่ Defualt ทั้งๆ ที่ผมมี theme อื่นอยู่ด้วยกลับ
         ไม่ โชว์ Folder ขึ้นมาผมจะต้องทำยังงัยดีครับ ?

3. หากผมจะ update จาก 1.1 rc3 เป็น 1.1 rc2 จะได้หรือป่าวครับ (ผมเคยทดลองทำแล้วมันบอกว่าเวอร์ชั่นที่ใช้อยู่ใหม่กว่า มันไม่ยอมให้อัพเดท หรืองัยนี้
         แหละ)

4. อีกข้อน่ะครับ เว็บบอร์ดของผมเวลาสมาชิกตั้งกระทู้ และในกระทู้นั้นมีการโพสรูปเอาไว้มันไม่ยอมโชว์ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร งง มากๆเลยครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
1. ไม่ทราบเหมือนกัน ของเว็บนี้ บางทีก็มีปัญหาแบบนั้น
2. คุณก็ต้องสร้างชื่อโฟลเดอร์ขึ้นมาเองสิครับ อยู่ในไดเรคทอรี่ระดับเดียวกับ Defualt นะครับ
3. downgrade คงไม่ได้ มีแต่ upgrade เป็น 1.1.2 เลยครับ
4. เข้าไปที่ ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ ดูที่ แสดงไฟล์แนบด้วยรูปภาพใต้กระทู้ เช็คบล็อคเอาไว้หรือเปล่า ถ้าไม่มีให้เช็คบล็อคด้วย

ออฟไลน์ chineseboy

• *
ขอบคุณมากเลยน่ะครับที่เข้ามาตอบคำถามของผมทั้งหมดที่ผมถาม

แต่ว่าผมได้ลองหาทางออกของทั้ง 4 คำถามได้แล้วครับ