ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปไม่ขึ้น ทำไงดีคับ  (อ่าน 1877 ครั้ง)

ออฟไลน์ sasaq

• *
รูปไม่ขึ้น ทำไงดีคับ
« เมื่อ: 14/05/07, 13:44:51 »
ถ้าธีมปกติเริ่มแรก  ตรง news รูปมันจะไม่ขึ้นอะคับ
แต่เปลี่ยนธีมแล้ว บางธีม รูปไอคอนต่างๆก็ไม่มา
แต่ตรง news เนี่ยเป็นทุกธีมเลยคับ
ต้องทำไงอ่า

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
Re: รูปไม่ขึ้น ทำไงดีคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/05/07, 17:43:15 »
คลิ๊กขวามดูซิครับว่ารูป new ที่มันไม่ขึ้นมันสิงสถิตอยู่ที่ใด และ ลองเข้าไปดูว่าโฮสว่ามันมีหรือเปล่า ถ้าไม่มีอัพเข้าไปอีกทีครับ
100 ทั้ง 100 จะไม่มีครับไอ้ไฟล์นี้เป็นไรไม่รู้ต้องอัพรอบสอง
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /