ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาหัวข้อไม่เรียงตามกระทู้ล่าสุด แต่ดันเรียงตามหัวข้อล่าสุด  (อ่าน 6086 ครั้ง)

ออฟไลน์ tgc

• *
จะแก้ยังไงดี แต่ก่อนใช้ 1.0.5 ยังไม่มีปัญหาแบบนี้

พอหลังจากเปลี่ยนมาใช้ 1.1 RC แล้ว เจอแบบนี้เลย

แรก ๆ ก็ไม่เป็นไร แต่สมาชิกในเวป เริ่มบ่นเยอะ

เพราะตอบกระทู้เก่า ๆ ก็จะอยู่ในหน้าหลัง ๆ ไม่ได้ขึ้นที่หน้าแรก

ใครพอรู้บ้าง จะแก้ไขยังไงดี เพราะหา การตั้งค่าไม่ได้เลย

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
ปัญหาเดียวกับ

http://smf.rcweb.net/index.php?topic=123.0

ครับ

ทำไมหนอ

ไม่ยอมโหลดจากเว็บไซต์ต้นฉบับ

แด๋วผมจะเอา smf ไปแปลง + ใส่โค้ด hack server

แล้วแอบเอาไปปล่อยให้โหลดดูบ้าง

เอ้อออออออ โอ้ละหนอ คนไทย

ออฟไลน์ tgc

• *
ผมโหลดจาก simplemachine.org โดยตรงครับ
แล้วก็เอาภาษาไทย ของคุณ Keng ครับ

มันแปลกครับ พอ up แล้วมันก็เจอแบบนี้เลย

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
ไฟล์ภาษาไทย จะมีเฉพาะ

filexxx.thai.php นะครับ

ไม่รวมไปถึง Source/ และ filexxx.template.php นะครับ

ออฟไลน์ tgc

• *
ปัญหามันเยอะ แล้วก็มีปัญหากับ database บ่อยครับ

ตอนนี้ test กับ IPB อยู่ เตรียมเปลี่ยนแล้วหล่ะ

;D ;D