SMF Development > SMF Coding Discussion

พาท ของ SMF มันคืออะไรเหรอคับ

(1/2) > >>

aeow2004:
พอดีผมยังไม่เข้าใจเลยว่า พาท ของ SMF มันอะไร ใส่ อะไรลงไป ฏ้ไม่ได้ เลย งง
ผทจะลง mod ไง คับแล้วมันมีให้ใส่ อะใครรู้ ตอบทีคับ

nookjunior:
คือที่อยู่ directory ของ smf ที่เราจะติดตั้ง

chaotoob.com:
แบบนี้

FTP Server  localhost (เปลี่ยนเป็น ip server เช่น xxx.xxx.xxx.xx ของ host นะ

ชือผู้ใช้งานตามปกติ

หรัสผ่าน เหมือนเดิม

พาทของ SMF แก้จาก /board (เปลี่ยนเป็น /domains/ชื่อเว็บ.com/public_html/board อะครับ

หรือถ้าเป็น /forum (เปลี่ยนเป็น /domains/ชื่อเว็บ.com/public_html/forum แบบนี้

ลองดูนะ อะคิคิ

aeow2004:
ขอบคุณคับผม อิอิ ได้ละ ลุยๆ

digitroncat:
เข้ามาเก็บความู้ครับ ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม