General Community > Scripting Help

อยากเอา10กระทู้แรกไปแทรกหน้าแรกของเวปต้องทำไงครับ

(1/2) > >>

kajohnsak:
อยากเอา10กระทู้แรกไปแทรกหน้าแรกของเวปต้องทำไงครับ ตอนนี้ผมใช้ wordpress เขียนเวปมาเวปนึง แล้วผมก็ใช้ smf เป็น webboard ของเวปผม และที่ผมต้องการคือผม อยากจะให้กระทู้ 10 กระทู้แรกล่าสุดไปอยู่ที่ หน้าแรกหน้าเดียวของเวป ผมจะต้องใช้ code อะไร และแทรกไปที่ไหน บรรทัดไหนอะครับขอผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

jaaotest:
อยากทราบเหมือนกันครับ รอผู้รู้  ;D

chaotoob.com:
ตามกระทู้นี้เลยครับ บอกไว้แล้ว

jim_no1:
ต้องการข้อมูลเหมือนกัน

แต่ถ้ามากกว่านั้นล่ะ ได้หรือป่าว

pixyeiw:
ข้อสงสัยครับ "เมื่อสร้าง showtopic.php และเพิ่มจะนวนที่จะโชว์กระทู้เสร็จแล้ว ตัวอย่าง<?php ssi_recentPosts(10); ?>
ก็ ส่งขึ้น Host ได้เลย ออส่งไปไว้ใน Folders เดียวกับ Forum ได้เลยครับ หลังจากนั้นนำ Code ข้างล่างนี้ไปวางไว้ในหน้า Index ตามตำแหน่งที่ต้องการแล้วส่งขึ้น Host ตามปกติ

โค๊ด:
            <iframe name="I1"left border="0" frameborder="0" src="http://www.xxxx.com/forum/showtopic.php" target="_blank" height="289"   width="99%" style="color: #000000; border: 1px solid #FFFFFF; background-color: #FFFFFF"></iframe>
เท่านี้ก็ใช้ได้แล้ว (มีปัญหา หรือได้ไม่ได้ช่วยบอกด้วยก็แล้วกันครับ)
"
ผมใช้  SMF 1.1.10 พอเข้าไปหน้า index ก็เจอคำสั่ง php เต็มไปหมดเลย เรียกค่าตัวแปรต่างๆ จนไม่รู้ว่าจะใส่ไว้ตรงไหนดีครับ มีวิธีไหมครับ เนื่องด้วยพอใส่โค๊ตลงไปแล้วก็เจอปํญหา error ตลอดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม