ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง vbbux & vbplaza แล้ว เมื่อแก้ไขแบบด่วน มีปัญหา  (อ่าน 10605 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkEagle

• *
คือว่า ผมลง vbbux & vbplaza แล้วมันมีปัญหา ตอนเราแก้ไขข้อความแบบด่วนอะครับ พอบันทึก มันจะกลายเป็นภาษามั่วๆ ไปเลย (เฉพาะภาษาไทยนะครับ)

แต่ถ้าใช้แก้ไขเต็มรูปแบบ มันจะไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีแก้อย่างไรดีครับ

ปล. เคยได้ยินคนบอกว่า ให้แก้ที่ DB แต่แก้ไม่เป็นอะครับ ถ้าไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรทำเช่นไรดี

ขอบคุณมากครับ