ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา Bridge SMF กับ Mambo ไม่ได้คับ  (อ่าน 10436 ครั้ง)

TaKeTeAm

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหา Bridge SMF กับ Mambo ไม่ได้คับ
ที่หน้าต่าง  SMF-Configuration

Path to SMF (absolut):   ________  (ใส่อะไรลงไปคับ)  ( Click ที่  Creat Path automaticaly แล้ว ไม่เห็นมีอะไรเลย)

ควรตั้ง เป็น   Wrapped หรือ Unwrapped ดี

SMF Forum integration: ________    ( ให้เลือก Use Bridge registration หรือ Use SMF registration ดีคับ)

จะทำยังงัยดี ???

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: มีปัญหา Bridge SMF กับ Mambo ไม่ได้คับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 7/01/06, 23:25:35 »
ต้องรอ HackPro เพราะเค้าเคยทำมาแล้ว และก็เลิกใช้ไปแล้ว :)

TaKeTeAm

Re: มีปัญหา Bridge SMF กับ Mambo ไม่ได้คับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 8/01/06, 23:05:02 »
Hack Pro เป็นโปรแกรมหรือคับ
มันใช้งัยอ่ะ....
ที่ว่าเลิกใช้กันแล้วนี่  ...
SMF forums ไม่สามารถ เชื่อมกับ Mambo ได้เหรอคับ

แล้วมีวิธีไหนทำได้บ้างครับตอนนี้ ??? ???

TakeTeAm

« ตอบ #3 เมื่อ: 8/01/06, 23:15:36 »
ผมเห็นเวป gotoloei.com
ก็ใช้ SMF forums คู่กับ Mambo ได้นะ
พอคลิ๊กเข้า webboard มันจะเข้าหน้าแรกของ SMF forums
สังเกตุ url : เป็นแบบนี้อ่ะ  >>>    http://www.gotoloei.com/forum/

ใครรู้มั่งอ่ะครับ  ดำน้ำอยู่นานแล้วอ่ะ....

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
« ตอบ #4 เมื่อ: 9/01/06, 01:12:39 »
ขอโทษทีอ่ะครับ

ผมไม่ได้จับ Mambo มานานแล้ว

เลยไม่รู้ว่าเค้าพัฒนาบริดจ์ไปถึงไหนแล้ว

แฮ่ะ ๆ

ตอนแรก ๆ มันไม่ค่อย work เลยเลิกใช้อ่ะครับ

รอคนอื่น ๆ และกัน

แฮ่ะ ๆ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
« ตอบ #5 เมื่อ: 9/01/06, 03:35:56 »
นึกว่าจะพึ่งพิงได้ โปรแกรม HackPro นี่ ;D

ลองเข้าไปดูในบอร์ดนี้ดีกว่า http://www.simplemachines.org/community/index.php?board=77.0
น่าจะมีคำตอบที่คุณรออยู่

ขนาดเราจะทำ Joomla เชื่อมต่อกับ SMF ยังไม่สำเร็จเลย ทั้งๆ ที่มันมีวิธีทำมาให้ตั้งแต่เริ่มต้น
เว็บของ Joomla ก็ใช้ SMF ด้วยนะ http://www.joomla.org/

* Membo กับ Joomla โครงสร้างเริ่มต้นเหมือนกัน แต่ทิศทางการพัฒนาไปในทิศทางใด ต้องลองดูอีกที

ออฟไลน์ wichai

• *
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/01/06, 12:06:00 »
อยากทำเหมือนกันครับ Bridge  Coppermine-SMF-Mambo
ใครมีวิธี รบกวนสอนด้วยครับ  งมมาเป็นอาทิตย์แล้ว

ออฟไลน์ thong

• *
« ตอบ #7 เมื่อ: 27/01/06, 09:58:48 »
ผมทำให้กับ Joomla! ใช้ได้ครับ (Mambo ก็น่าจะใช้ได้)  ผมได้โพสไว้ที่..
http://smf.rcweb.net/index.php?topic=365.0

ออฟไลน์ donnpipop

• *
« ตอบ #8 เมื่อ: 7/02/06, 18:21:31 »
ตอนนี้ผม Bridge SMF กับ Mambo ได้แล้วครับ
โดยทำตาม Readme ที่มากับ File MOS_SMF_BRIDGEv31.19a_SMF1.1b3.zip ครับ
ซึ่งใน File จะมี MOS_SMF Bridge Step-by-Step Installation Guide ให้ ส่วน Step การทำมี  5  Step
Step 0 - Before you start
Step 1 - Installing the SMF-package
Step 2 - Installing the SMF-Forum Component in Mambo
Step 3 - Installing the SMF-Registration Component in Mambo
Step 4 - Installing the Login Module in Mambo
Installing extra modules

จริงๆแล้วผมทำแค่ 2 Step แรกก็ใช้งานได้แล้วล่ะครับ เพราะ Step อื่นเหมือนเป็น Option เสริมครับ
เฮ้อ ... สำเร็จซะที  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ surawut

• *
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/02/06, 17:28:43 »
ไม่ทราบว่า SMF 1.1 rc2 นี้ เชื่อมต่อกับ Mambo 4.5.2 ได้หรือไม่ครับ

ผมเคยทำได้ใน version SMF 1.0.6 + Mambo 4.5.2  แล้ว

แต่ใน version SMF 1.1 rc2 + Mambo 4.5.2 ยังไม่สำเร็จสักทีเลย....ครับ
ต้องใช้ bridge หรือ component ตัวไหนบ้างครับ
รบกวนช่วยตอบทีนะครับ...

ออฟไลน์ บาทเดียว

• *
« ตอบ #10 เมื่อ: 16/02/06, 22:07:35 »
อยากจะช่วยเหมือนกันครับ แต่งานช่วงนี้เยอะจริงๆ ไหนจะยุ่งอยู่กับ freebsd ที่ thaiadmin ก็แทบจะไม่ได้ย่างเยื้องเข้าใกล้ :-\