ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายเวป แล้ว ข้อมูลใน mysql มันขึ้น ?????????  (อ่าน 2980 ครั้ง)

rongsak

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมย้าย host กลับมาเมืองไทย จากนั้นก็ backup database จาก mysql พอเอามา import เข้าในเวปใหม่ มันขึ้น ภาษาไทยเป็นแบบนี้ ครับ ??????????????????????   แต่ภาษาอังกฤษมันปกติครับ  ผมจะต้องทำยังไงครับ เพราะข้อมูลในนั้นมีอื้อเลย ถ้าไม่ได้สงสัยตายแน่ ๆ ครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ใช่ครับ ตายแน่ เพราะต้องมีอยู่ฝั่งหนึ่ง เป็นฐานข้อมูลที่ไม่ใช่ tis620

ลองเข้าไปดูใน phpmyadmin สิครับ ว่า server ไหนใช้ OS Fedora หรือใช้เรียงลำดับข้อมูลเป็น latin1

จากนั้นเดียวค่อยหาวิธีแก้กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/06/06, 21:18:06 โดย КёngЯacing »

ตายด้วยคน

• บุคคลทั่วไป
ผมก็เป็นครับ คือติดตั้งแล้วมันก้อเป็นเลยอ่ะครับ ไทยทั้งเวบอ่านได้ไหมแต่ตัวกระทู้พิมไทยไม่ได้เลยครับ ลบลงใหม่ก้อไม่หายอ่ะครับ เซตเป็น tis-620 แล้วนะครับ