SMF Support > Install and Upgrade Help

จะเซ็ต FTP ก่อนเริ่มการติดตั้งSMFยังไงดีค่ะ ?

(1/1)

Dekdoy:
อัพโหลดโคดขึ้นhost ไปได้แล้วค่ะ
ก็เริ่มการติดตั้ง XXX.6te.net/forum/install.php
แล้วก็เริ่มติดตั้ง SMF
แต่ว่าก่อนทำการติดตั้งต่อเค้าให้เซ็ตค่า FTP ตามรูปค่ะ

พอใส่ค่า ช่องserver : เป็นที่อยู่ Host (เหมือนกับที่ใส่ในFTPในเครื่องเราแล้วอัพโหลดได้)
ตามด้วยusername และ password ก็เหมือนใน FTPในเครื่องเราเช่นกัน

แต่ มันก็ยังฟ้องerror เลยไม่รู้ว่าเราใส่ค่าถูกใหม?
ถ้าไม่ถูก แล้วที่ถูกต้องใส่ค่ายังไงค่ะ ...

Dekdoy:
แล้วเห็นกระทู้สอนการติดตั้งไม่ต้องเจอการเซ็ตค่าFTPนี้ เพราะอะไรค่ะ ?

pui_108:
ยังอยู่เปล่าครับ ผมก็ติดปัญหาเดียวกับคุณแต่แก้ได้แล้ว
ให้ปิดftp ก่อนนะครับแล้วมันจะคอนเนกผ่าน
แล้วให้ล็อกอินเข้าไปในการติดตั้งของเซอฟเวอคุณ
จากนั้นอาจต้องแก้ไขไฟล์ setting.php setting_bak.php ให้สามารถ
อ่านเขียนได้ทั้งหมด แล้ว ที่เหลือน่าจะผ่านนะครับ

thaisolo:
  ตามมาตอบคุณ เด็กดอยเลยครับ  คุณเด็กดอยใช้โฮสของ awardspace.com  ใช่มั้ยครับถ้าใช่คุณเด็กดอยใส่ค่าเซิร์ฟเวอร์ผิดครับ   ต้องใส่เป็น   db2.awardspace.com      ตัวนี้ครับ  ลองดูๆๆๆๆ  

;D ;D ;D ;D

FrankJScott:
Please try Google before asking about Updated Product Blog 250fb9b

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม