SMF Support > Install and Upgrade Help

ช่วยบอกวิธีอัพเดท บอร์ด จาก 1.1 RC2 เป็น 1.1 RC3 ด้วยครับ

(1/1)

somrak:
     กระผมได้ใช้บอร์ด  1.1 RC2  ครับ  แต่ตอนนี้เห็นว่า  มีเวอร์ชั้นใหม่คือ  1.1 RC3  ดังนั้น  ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายได้ช่วย  บอกวิธีอัพเดท  ตั้งแต่เริ่มต้น  จนเสร็จสมบูรณ์ให้หน่อยครับ  เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ
1?
2?
3?
เป็นต้น

yuth981:
อัพเดท บอร์ด จาก 1.1 RC2  เป็น 1.1 RC3

--- อ้างจาก: somrak ที่ 21/09/06, 21:18:41 ---     กระผมได้ใช้บอร์ด  1.1 RC2  ครับ  แต่ตอนนี้เห็นว่า  มีเวอร์ชั้นใหม่คือ  1.1 RC3  ดังนั้น  ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายได้ช่วย  บอกวิธีอัพเดท  ตั้งแต่เริ่มต้น  จนเสร็จสมบูรณ์ให้หน่อยครับ  เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ
1?
2?
3?
เป็นต้น

--- ปิดอ้างถึง ---
ต้องโหลดตัว update มาอ่ะครับ ผมแนบไฟลล์มาให้แล้วอ่ะครับ เสร็จแล้ว Extract file ออกมา แล้ว upload ขึ้นไปทับตัวเดิมทั้งหมดเลยครับ (แต่ควร backup ของเดิมไว้ก่อนนะครับ) จากนั้นให้รัน upgrade.php โดย www.yourhostname.xxx/yourfolder/upgrade.php จากนั้นก็กรอกข้อมูล database แล้วคลิ๊กต่อไป ถึงหน้าที่มันโหลด (update อ่ะ) รอจนมันเสร็จ มันจะให้ลบ ไฟลล์ upgrade กะ install ออกอ่ะ

ลองดูนะครับ
เพราะ ผมก็หาโหลด แล้วมามั่วเอาเอง จนเละเลย กว่าจะได้ดีอ่ะ *** แต่ตอนนี้ได้แล้ว ไม่มีปัญหา ***

รูปตัวอย่าง 1.1rc3  ของที่ผมทำอ่ะ แต่ว่าผมเปลี่ยน theme มันอ่่ะนะ

ิอิอิอิอิ  เสร็จ.......................... :D :D :D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

tiger2003:
ลองทำแล้วครับได้ไม่มีปัญหาครับ
ดูตัวอย่างเลยครับ http://adsl.ifastnet.com

pintong:
ได้ทำการ upload ทับไฟล์เดิมแล้วและทำการรันไฟล์ upgrade.php ผลขึ้นมาตามภาพที่แนบมา พอคลิกที่ Click here to try again. แต่ไม่เห็นมีอะรัยเกิดขึ้นหรือให้กรอกข้อมูล datadase เลยคะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม