ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาเกี่ยวกับไฟล์แนบครับ  (อ่าน 13325 ครั้ง)

ออฟไลน์ tksumeth

• *
ผมมีเว็บบอร์ดอยู่เว็บหนึ่ง ใช้ของ SMF ผู้เข้าใช้ก็มากพอสมควร แต่ละวันผู้ใช้จะทำการแนบไฟล์รูปภาพลงในหัวข้อมากมายเหลือเกิน
 :o

อยู่มาวันหนึ่ง
 :-X
เซิฟเวอร์เกิดอาการอืดอย่างเห็นได้ชัด แก้ยังไงก็แล้ว ก็ไม่ได้ เลยลองทำการปิดการแสดงไฟล์แนบ ผลปรากฏว่าเร็วขึ้นทันตา  :(
เลยคิดว่าถ้าทำเซิฟเวอร์เก็บไฟล์แนบเอาไว้ต่างหากจะดีกว่ามั้ย

ผมเลยอยากทราบว่า smf สามารถแก้ไขให้เวลาแนบไฟล์แล้วไปเก็บที่เซิฟเวอร์ที่เอาไว้เก็บภาพโดยเฉพาะ ได้รึไม่ครับ

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ