ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)

ออฟไลน์ evobomax

• *
ถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 20/03/07, 21:23:47 »
ตอนนี้ผมดาวโหลด บอร์ด เวอร์ชั่น 1.1.2 ไทยมาแล้วครับ  ผมสามารถติดตั้งได้เลยโดยที่ไม่ต้องมีไฟล์อื่นเลยใช่ป่ะครับ  แล้วผมจะติดตั้งมันยังไงอ่ะครับ   ??? ??? ???

ออฟไลน์ wonder

• *
Re: ถามหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/03/07, 18:03:59 »
บอร์ดหรือฟอรั่ม SMF ต้องอาศัยระบบฐานข้อมูลและภาษา PHP ครับ หากมาลงในเครื่องคอมฯ ของคุณก็ต้องมีเซฟเวอร์จำลอง หากไปติดตั้งบนเว็บ ก็ต้องดูว่าบริทฯที่คุณเช่าหรือใช้งานนั้น สามารถรองรับบอร์ดประเภทนี้ได้หรือไม่

ออฟไลน์ tana

• *
    • www.zone-it.com
Re: ถามหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/07, 23:55:12 »
ใช่ครับ
ความต้องการคือ รัน PHP ได้
รองรับฐานข้อมูล SQL
ถ้าจะให้ดีต้องเป็น OS  แบบ Unix ครับ
ชุมชนพูดคุยเกี่ยวกับ SMF และบทความปรับแต่ง SMF
==> http://www.zone-it.com/forum/index.php/board,92.0.html