ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่อง IP ที่แสดงที่เวบบอร์ด SMF ครับ  (อ่าน 4361 ครั้ง)

ออฟไลน์ tu111

• *
ตอนนี้ใช้ SMF 1.1.3 template classic YABB SE ใช้ ADSL เป็น dynamic IP

คือรู้สึกว่าตอนนี้ IP ของผู้ใช้งานเวบบอร์ด SMF ที่ผมเป็น admin อยู่ตอนนี้มันงงน่ะครับ มันไม่เปลี่ยนเลยใคร IP อะไรกี่วัน กี่วัน ก็ ip นั้นตลอด ผมดูจากตัวเองมันก็ไม่ตรงกับที่เราเข้าไปดูใน WAN IP ที่โมเด็มน่ะครับ

อันนี้เป็น IP ที่แสดงตอนผมเข้าไปที่เวบ mambo.or.th

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• *
อันนี้เป็น IP ที่แสดงที่บอร์ดผม

• *
อันนี้คิดว่าน่าจะมีปัญหาแน่นอนเพราะ IP คนที่เข้ามาใช้งานเหมือนกับ IP ของเรา ซึ่ง IP ของเราไม่เคยเปลี่ยนเลยทั้งๆที่เราใช้ ASDL เป็น dynamic ip