ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีอัพเดท บอร์ด จาก 1.1 RC2 เป็น 1.1 RC3 ด้วยครับ  (อ่าน 3760 ครั้ง)

ออฟไลน์ somrak

• *
     กระผมได้ใช้บอร์ด  1.1 RC2  ครับ  แต่ตอนนี้เห็นว่า  มีเวอร์ชั้นใหม่คือ  1.1 RC3  ดังนั้น  ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายได้ช่วย  บอกวิธีอัพเดท  ตั้งแต่เริ่มต้น  จนเสร็จสมบูรณ์ให้หน่อยครับ  เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ
1?
2?
3?
เป็นต้น

ออฟไลน์ yuth981

• *
อัพเดท บอร์ด จาก 1.1 RC2  เป็น 1.1 RC3
     กระผมได้ใช้บอร์ด  1.1 RC2  ครับ  แต่ตอนนี้เห็นว่า  มีเวอร์ชั้นใหม่คือ  1.1 RC3  ดังนั้น  ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายได้ช่วย  บอกวิธีอัพเดท  ตั้งแต่เริ่มต้น  จนเสร็จสมบูรณ์ให้หน่อยครับ  เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ
1?
2?
3?
เป็นต้น
ต้องโหลดตัว update มาอ่ะครับ ผมแนบไฟลล์มาให้แล้วอ่ะครับ เสร็จแล้ว Extract file ออกมา แล้ว upload ขึ้นไปทับตัวเดิมทั้งหมดเลยครับ (แต่ควร backup ของเดิมไว้ก่อนนะครับ) จากนั้นให้รัน upgrade.php โดย www.yourhostname.xxx/yourfolder/upgrade.php จากนั้นก็กรอกข้อมูล database แล้วคลิ๊กต่อไป ถึงหน้าที่มันโหลด (update อ่ะ) รอจนมันเสร็จ มันจะให้ลบ ไฟลล์ upgrade กะ install ออกอ่ะ

ลองดูนะครับ
เพราะ ผมก็หาโหลด แล้วมามั่วเอาเอง จนเละเลย กว่าจะได้ดีอ่ะ *** แต่ตอนนี้ได้แล้ว ไม่มีปัญหา ***

รูปตัวอย่าง 1.1rc3  ของที่ผมทำอ่ะ แต่ว่าผมเปลี่ยน theme มันอ่่ะนะ

ิอิอิอิอิ  เสร็จ.......................... :D :D :D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ tiger2003

• *
ลองทำแล้วครับได้ไม่มีปัญหาครับ
ดูตัวอย่างเลยครับ http://adsl.ifastnet.com

ออฟไลน์ pintong

• *
ได้ทำการ upload ทับไฟล์เดิมแล้วและทำการรันไฟล์ upgrade.php ผลขึ้นมาตามภาพที่แนบมา พอคลิกที่ Click here to try again. แต่ไม่เห็นมีอะรัยเกิดขึ้นหรือให้กรอกข้อมูล datadase เลยคะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]