ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง กระทู้ล่าสุด ครับ  (อ่าน 3842 ครั้ง)

ออฟไลน์ beowolf

• *
อยากให้ กระทู้ที่มีคนตอบล่าสุด ขึ้นมาบนสุดเหมือน rcweb ครับ พอดี งง กับบอร์ดไม่ทราบว่าอันไหนเป็นปัจจุบันสุด ผมต้องแก้ใขอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ beowolf

• *
แล้ว ถ้าผมต้องการให้ กระทู้หนึ่ง เวลามีคนตอบ มาหลาย ๆคน ให้มันยุบเหลือกระทู้เดียวแล้วโชว์ เพราะจะได้ประหยัดบรรทัดครับ เพระตอนนี้บางทีกระทู้หนึ่งตอบหน้าคนมันก็จะโชว์ หน้าบรรทัดที่หน้าแรกเลยครับ สามารถลดได้ไหมครับให้ไปใส่จำนวน กระทู้แทน ที่จะโชว์กระทู้ทั้งหมดแทนครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net

เมนูผู้ดูแล >> ตั้งค่าธีมปัจจุบัน >> จำนวนกระทู้ล่าสุดที่แสดงผลบนหน้ารวมบอร์ด (ใส่ค่า 0 ถ้าไม่ต้องการใช้งาน)

ใส่ตัวเลขจำนวนกระทู้ที่ต้องการแสดงค่ะ

ส่วนที่ว่าจะยุบให้เหลือกระทู้เดียว  คิดว่าก็น่าจะทำได้ค่ะ
แต่ต้องไปแก้ไข Sources Code ค่ะ
อันนี้เรายังไม่ได้ลอง  เลยตอบให้ไม่ได้ค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.