ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยกาทราบวิธีการเอา SMF ขึ้น BOXCHART.com ครับ  (อ่าน 21020 ครั้ง)

ออฟไลน์ 42320135

• *
อยกาทราบวิธีการเอา Board SMF ขึ้น BOXCHART.com ครับ เพราะอยากเอาบอร์ดขึ้น ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
โหลดไฟล์เวบแล้วอับขึ้นไปที่boxchartโดยอับไปใส่ไว้ในกระเป่าpublicโดยให้หน้าอินเด็กอยู่หน้าแรกสุดในกระเป๋าแล้วทำการอินสตอล

ออฟไลน์ tong

• *
ข้อมูลการเชื่อมต่อ FTP
ระบบติดตั้งนี้สามารถเชื่อมต่อ FTP ไปซ่อมไฟล์ซึ่งจำเป็นต้องเขียนทับ ถ้าระบบนี้ไม่ทำงาน คุณจะต้องไปทำด้วยตัวเอง โปรดทราบระบบนี้ไม่สนับสนุน SSL ในขณะนี้
Unable to connect to FTP server with this combination of details.

550 Failed to change directory.

มันขึ้นเงี้ย  แก้ไงเหลอครับ  ช่วยด้วย

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
เซตใน FTP ให้เป็น 777

ออฟไลน์ spider_049

• *
เซต FTP ให้เป็น 777 ทำงัยครับเจอเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Makubex_x

• *
ระบบติดตั้งนี้สามารถเชื่อมต่อ FTP ไปซ่อมไฟล์ซึ่งจำเป็นต้องเขียนทับ ถ้าระบบนี้ไม่ทำงาน คุณจะต้องไปทำด้วยตัวเอง โปรดทราบระบบนี้ไม่สนับสนุน SSL ในขณะนี้
Unable to connect to FTP server with this combination of details.

โดนเหมือนกันครับ
เซตใน FTP ให้เป็น 777  ทำไงครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/02/06, 20:31:31 โดย Makubex_x »
Doing the best is important than The best.
No cert.

KONKONN

• บุคคลทั่วไป

โดนเหมือนกันครับ
เซตใน FTP ให้เป็น 777  ทำไงครับผม
โดนเหมือนกันครับ  :'(
:-X :-X :-X :-X

• *
เซตใน FTP ให้เป็น 777
ทำไงเหรอครับช่วยหน่อยครับ
Doing the best is important than The best.
No cert.

aFx

ในโปรแกรม FTP ให้คลิ๊กขวาที่ โฟล์เดอร์ที่ต้องการทำให้เป็น 777  หรือบางคนอาจจะเรียกว่า chmod เป็น 777
หาคำว่า chmod หรือ Attributes  ในโปรแกรม File Zilla ใช้คำว่า File Attributes

แล้วก็ติ๊กถูกทั้งหมดเลยนะครับ ตามรูป

สำหรับโปรแกรม FTP อื่นก็ คล้ายกันอะครับ ลองหาๆ ดูหละกัน

ถ้ามีโอกาส และ ไม่ลืม จะเอา ของ Cute FTP มาโพสให้ครับ พอดี ตอนนี้ up ไฟล์ อยู่เลย จับภาพมาให้ดูไม่ได้

Mr.KONKHON

ออฟไลน์ KONKHON

• ==>KONKHON-ONLINE<==
  • *
    • KONKHON-ONLINE
และแล้วก็ สำมะเร็ด คับ

:D :D ;D :D :D

http://konkhon99.boxchart.com

มาเยี่ยมเยีนกัน มั่ง เน้อ.......................... ::)
==>KONKHON-ONLINE<==

• *
ผมใช้  Zilla FTP 5.0.0 ทำไมทำไม่ได้อ่ะครับ   :-\
No cert.

• *
No cert.

ออฟไลน์ X-MAN20

• *

530 Login incorrect.

ผมก็เป็นทำไงบอกละเอียดหน่อยสิครับ ผมงง หาไม่เจอ เอาแบบรุ้เรี่องไปเลยมันเกิดจากอะไรหรอครับ ใครมีความคิดดีๆง่ายๆก้เอามาบอกกันเลยทำไงจะให้มันหาย

• *

530 Login incorrect.

ผมก็เป็นทำไงบอกละเอียดหน่อยสิครับ ผมงง หาไม่เจอ เอาแบบรุ้เรี่องไปเลยมันเกิดจากอะไรหรอครับ ใครมีความคิดดีๆง่ายๆก้เอามาบอกกันเลยทำไงจะให้มันหาย

อาการอย่างนี้ เกิดขึ้นตอนที่ Sql ของ Boxchart มีปัญหา ครับ

• *
แล้วตกลง แก้ได้ไหมครับหรือให้ทำยังบอกที่ครับ ช่วยผมหน่อย

• *
 :) ไม่ทราบว่า อัพข้อมูลขึ้นไปยัง ครับ :o

• *
เอาไปแล้วครับกำลงลบออก
ผมจะลองับโหลดใหม่ดู

Songbox

โหลดไฟล์เวบแล้วอับขึ้นไปที่boxchartโดยอับไปใส่ไว้ในกระเป่าpublicโดยให้หน้าอินเด็กอยู่หน้าแรกสุดในกระเป๋าแล้วทำการอินสตอล

ช่วยยกตัวอย่างการอินสตอลให้ดูหน่อยครับ เอาของ Boxchart นะครับ ว่าจะเรียกหน้าอินสตอลยังไง คือถ้าทำในเครื่องมันจะเป็น http://locallhost/forums/install.php ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าทำใน Boxchart มันจะต้องเรียกยังไงอะครับ ผมพึ่งจะหัดทำช่วยแนะนำที

ออฟไลน์ BaLLaB

• *
แล้วแก้ที่ Folder ไหนอะครับ ผมทำทุกโฟลเดอร์ใน Public_html แล้ว ไม่เห็นหายเลยครับ

ออฟไลน์ dsai

• *
คือว่าของผมอัพขึ้นไปแล้วมันขึ้นแบบนี้
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.
ไปดูได้ที่ http://st-board95.boxchart.com/ อะใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีเถอะ

ออฟไลน์ Mr.touch_blue_life

• *
ผมเซ้ท เรียบร้อยตามที่ตรงติดตั้งบอกไว้ แต่ทำไมขึ้นว่า

อ้างถึง
[Unable to connect to FTP server with this combination of details.

550 Can't change directory to /home/vhosts/xex4u.ueuo.com/Forum: No such file or directory

ออฟไลน์ burapa

• *
ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว
ต้องยอมให้ write ได้ทุก File ที่เค้าต้องการเลยคับ