ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งโมดูลไม่ได้ครับ  (อ่าน 3234 ครั้ง)

ออฟไลน์ rming

• *
ติดตั้งโมดูลไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 22/07/07, 02:28:53 »
หลังจากดาวโหลดเสร็จแล้ว แต่ไม่สามารถติดตั้งได้ มันแจ้งว่า

You cannot download or install new packages because the Packages directory or one of the files in it are not writable!

ตัว packages directory ผมแก้เป็น 777 แล้ว และทุกไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ packages ก็เป็น 777 หมดแล้ว แต่ยังไม่ได้ ไม่ทราบว่า ต้องไป mod ที่ไหนอีกครับ

ออฟไลน์ excellene

• *
Re: ติดตั้งโมดูลไม่ได้ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/07/07, 11:27:16 »
ผมก้อเป็นอะครับ รอคนมาช่วย

ออฟไลน์ ayiahc

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/07/07, 18:21:45 »

เป็นเหมือนกันครับ .........ใครพอจะรู้บ้างครับ

ออฟไลน์ ayiahc

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/07/07, 18:25:07 »

เป็นเหมือนกันครับ .........ใครพอจะรู้บ้างครับ
พอจะติดตั้งมันก็เข้าไปหน้าให้ ftp ไปแก้ file permission แต่file ทั้งหมดก็แก้หมดแล้ว ftp ไป ก็ไม่ได้??????????