ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง IIS แล้วเข้าเว็บไม่ได้ครับ  (อ่าน 2744 ครั้ง)

ออฟไลน์ yingkun

• *
พอดีผมเพิ่งลองหัดทำอะครับไปอ่านในเว็บบอกให้ลองติดตั้ง IIS หรือ ISS นี่แหละจำไม่ได้ พอติดตั้งเสร็จ
ปรากฏว่า เข้าเว็บนอกได้ปรกติแต่เข้าเว็บไทยไม่ได้อะครับ IE กะ FireFox 2 อันลองหมดแล้วเหมือนกัน
เช็ค Lan Setting ที่ Internet Option ก็ปรกติดีครับ แต่ผมลองใช้ UltraSurf โปรแกรมเข้าเว็บบล็อคอะ
ปรากฏว่ามันเข้าเว็บไทยเว็บนอกได้เหมือนเดิมแต่เว็บไทยจะช้ามาก ผมสงสัยว่ามันอาจจะเกี่ยวกะ Proxy
หรือ Network หรือเปล่าครับ เพราะจำได้ว่าตอนแรกลง IIS ตอนที่มันให้ติ๊กว่าเอาไรมั่งผมติ๊กแต่ IIS อย่างเดียว
โปรแกรมอื่นไม่ได้ติ๊กไว้ พอลงเสร็จปรากฏว่า IE หายเลยลงใหม่โดยใช้วิธีเดียวกะตอนลง IIS พอลงเสร็จ....
ปรากฏว่า IIS หาย ผมเลยคิดว่าตอนลงมันคงลบโปรแกรมที่ไม่ได้ติ๊กไปด้วย ตอนลงครั้งที่ 3 ผมเลยติ๊กโปรแกรมที่ต้องการ
รวมทั้งโปรแกรม Network อะไรซักอย่างนี่แหละจำไม่ได้ แต่ผมว่าน่าจะเกี่ยวด้วยหรือเปล่าไม่รู้นะ พอติดตั้งเสร็จ
ก็มีปัญหาอย่างที่เล่ามาในข้างต้นอะครับ ใครเซียนคอมหน่อยพอจะรู้มั่งมั้ยครับ

ปล.ผมใช้ Router คอมสองเครื่องอีกเครื่องที่ไม่ได้ติด IIS เล่นเน็ทได้ปรกติครับ