General Community > General Community

[อ่านก่อน] ยินดีต้อนรับสู่ SMF Thailand. อีกครั้ง (ครั้งที่ 3)

<< < (2/2)

special:
เสียดาย คำถามเก่าๆ...

นี่พึ่งลง mambo + bridge จะเข้ามาหาวิธีปรับแก้ design ของ SMF ซ๊ากหน่อย  :'(

ThaiAnime:
ตั้งหน้าตั้งตารอนะ.. วันที่จะกลับมา

ปล. รอภาษาไทย SMF 1.1 RC1. ด้วยคน..

ว้า ไม่มี Hide Tag ของ SMF 1.1 RC1. ไม่งั้นอัพเกรดแล้ว เบื่อจัง

TOILET:
สวัสดีครับ ยินดีที่ thaismf สามารถกลับมาได้ครับ แต่เว็บที่ผมทำอยู่นี่สิ ยังกลับมาไม่ได้เลย รู้สึกว่าบอร์ดจะล่มในช่วงวันที่ไล่เลี่ยกับ thaismf นะครับ ไม่แน่ใจว่าสาเหตุอะไร ตอนนั้นใช้  smf 1.0.3 และ up เป็น 1.0.4 และup อีกครั้ง 1.0.5 ก็ใช้งานมาประมาณ 2 เดือน ก็ล่มซะงั้น เนื่องจากล่มในช่วงไล่เลี่ยกัน ผมก็เลยไม่รู้จะไปถามวิธีแก้จากใคร ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออก ก็เลย ล้างฐานข้อมูลซะเลย แล้วเริ่มใหม่ซึ่งก็ได้ผลครับ สะอาดเอี่ยมอ่อง ก็เลยติดตั้ง 1.0.3 เข้าไปใหม่ เพราะไม่แน่ใจว่าสาเหตุที่ล่มเพราะ up 1.0.5 ไม่ถูกวิธีหรือเปล่า (หลังจากติดตั้ง 1.0.3 เข้าไป ก็ใช้ได้ครับ ประมาณ 1 สัปดาห์ จนถึงวันอังคารที่ผ่านมาก็ล่มอีก  คราวนี้ฟ้องว่าฐานข้อมูลผิดพลาด คิดอะไรไม่ออกเลย ลอง upgrade เป็น 1.0.4 คราวนี้เจ้งบ๊งเลย เหอะๆ  จริงๆอยาทราบเหมือนกันว่าเป็นสาเหตุจากอะไร และเหมือนจะเหมือนกับที่ thaismf หรือไม่ เสียดายที่ไม่ได้ copy ข้อความที่ฟ้องว่า error ไว้ครับจะได้บอกอาการชัดเจนขึ้น)
  และวันนี้ยินดีมากที่ thaismf กลับมาอีกครั้งพร้อมด้วย smf 1.1 rc ซึ่งผมกำลังจะทดลองติดตั้งด้วยใจอันระทึกอวยพรให้ผมด้วยนะครับ และถ้ามีปัญหาใดๆ ก็จะมารบกวนขอคำปรึกษานะครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม