SMF Development > Fixed or Bogus Bugs

จะแก้พิมพ์ไทยค่ะ

(1/1)

bo9711:
จะแก้พิมพ์ภาษาไทยได้ไงค่ะ เมื่อพิมพ์แล้วจะขึ้นเป็นตัว  ??? ตามรูปค่ะ จะแก้ได้ยังไง ตอนนี้ลงภาษาไทยไปแล้วค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

bo9711:
เพิ่มเติมจากด้านบนค่ะ  ในกระทู้ก็เป็น ..........มันไม่ขึ้นภาษาไทนทำไงดี ??? ??? ???

montree:
ต้องดาวน์โหลดภาษาไทยนะครับ.....ติดตั้งเป็น utf-8 และเชตฐานข้อมูลเป็ฯ utf-8 ด้วยครับ

YoTa:
โหลดมาแล้วแตกไฟล์ออก  เอาไฟล์ที่แตกมาทั้งสองไฟล์  ไปไว้ใน  smf\Themes\default\languages

โหลดที่นี่ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม