Other Forums Support > General Thai Support vBulletin

ใส่โคด [IMG] {/IMG] แล้วรูปไม่ขึ้นอ่ะครับทำไง?

(1/1)

Horatio:
คือ ถ้าพวกรูปเป็นนามสกุล .jpg หรือ นามสกุลรูปอ่ะขึ้น แต่พอเป็นลิ้งค์ของรูปแบบ php มันไม่ขึ้นรูปอ่ะ เป็นแต่ ลิ้งค์ให้คลิ๊ก จะทำยังไงให้ขึ้นรูปครับ

Horatio:
ทำได้ละจ้า... อิอิ

เอาไว้เดี๋ยวมีอะไรจะมาถามใหม่น๊า  ;D

แจ็คกี้:
ทำยังไงอ่ะครับ  ???

Horatio:

--- อ้างจาก: แจ็คกี้ ที่ 16/02/06, 22:22:42 ---ทำยังไงอ่ะครับ  ???

--- ปิดอ้างถึง ---

ไปที่แอดมินเพจ  เลือก vBulletin Options ไปที่ Message Posting and Editing Options เลื่อนมาที่ Allow Dynamic URL for [IMG] Tags เเล้วเลือก Yes ครับ

;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม