Other Forums Support > General Thai Support vBulletin

อยากทราบวิธี set ให้เวลาเราคลิกดูกระทู้ แล้ว กระทู้เปิดที่หน้าต่างใหม่ครับ

<< < (3/3)

Nontawch:
รบกวนถามk.NUTKABPOM ว่า threadbit อยู่ที่ใหนครับรบกวนขอแบบระเอียดนิดนึงใด้ใหมครับ
เพราะว่าผมพึ่งเคยใช้ webboard ตัวนี้ครับ

NUTKABPOM:
เข้าไปใน AdminCP ครับ (boardurl/admincp)

คลิ๊กที่ลูกศรหัวทิ่มตรง Styles & Templates จะมีรายการโผล่มา เลือก Style Manager

เลือกตีมที่จะแก้ครับ กดปุ่ม "<< >>" ข้างหลัง

เลื่อนลงมาหา Tradebit Templates เจอแล้วดับเบิ้ลคลิ๊กครับ

เลื่อนลงมาหารายการย่อยที่ดับเบิ้ลคลิ๊กจาก Tradebit Templates ครับ จะมี tradebit อยู่ ดับเบิ้ลคลิ๊กครับ

แล้วลองแก้ดูน่ะครับ ถ้าแก้จนพัง เอาเม้าคลิ๊กที่ tradebit หนึ่งครั้ง กด Revert ข้างขวาครับ แล้วจะกลับสู่สภาพเดิม

Nontawch:
รยกวนอีกครั้งครับเนื่องด้วย webboard ของผมเป็นแบบภาษาไทยจึงไม่ทราบว่าถูกหรือเปล่านะครับ
ผมเข้าตามนี่นะครับ  >> ผู้ดูแล > ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ > จัดการและตั้งค่า
แต่ผมหาTradebit Templates ไม่เจอครับ
ถ้าไม่รบกวนมากจนเกินไปรบกวนขอ account MSN ได้ใหมครับจะได้แก้ไข้ได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ
ส่วนของผม [email protected]

NUTKABPOM:
เอ่อ ผมว่าของคุณมัน SMF แล้วนา

ที่ผมพูดถึงคือ vBulletin น่ะค๊าบบ = ='

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม