General Community > Scripting Help

code ที่ใช้สำหรับแสดง banner ของ openads คืออะไรครับ

(1/1)

KonD:
ผมลองใช้ openads แล้ว ลอง add banner เข้าไป แต่ไม่รู้ว่าจะทำไงให้ banner นี้แสดงออกมาได้

คืออยากรู้ว่า code ที่นำไปติดในเว็บคืออะไรครับ หาไม่เจอครับ มันก็เลยนำ banner ออกมาแสดงไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

KonD:
ไม่มีคนเคบใช้เลยหรือครับ ไม่เป็นไรครับ จริง ๆ ผมก็อยากใช้ที่มันเป็นภาษาไทยอยู่แล้วครับ  กรุณาแนะนำอันที่นิยมใช้กันในไทยทีครับ

coolwebhosting.info:
วิธีทำ
1. สร้าง ไอดี นักโฆษณา
2. ใส่แบนเนอร์ ( อย่าเอาภาพไปใส่ใน MySQL น่ะ มันอืด )
3. สร้าง ไอดี เว็บไซ
4. สร้างพื้นที่ลงโฆษณา
5. แอดแบนเนอร์ใส่ลงไป
6. นำโคดที่ได้ นำไปแปะในเว็บของคุณ

ขั้นตอนก็ประมาณนี้ครับ ผมว่าตอนนี้คุณอยู่ขั้นที่ 2

โคตที่จะนำไปแสดงมีหลายแบบ ให้เลือกเป็น JavaScript น่ะครับ ใช้ง่ายกว่าอันอื่น

PM ได้น่ะครับ ถ้าไม่เข้าใจ

chusak1812:
ขอตัวอย่าง code ครับ
หรือส่งทาง mail ก็ได้ครับ [email protected]

ขอคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม