SMF Support > General Thai Support

วิธีที่ทำให้ชื่อกระทู้มีPHPSESSID ครับ

(1/2) > >>

ดอน:
เข่น www.com-th.net/webboard/ index.php?PHPSESSID= ไม่ทราบทำงัยครับ

HackPro:
เอ๋ ปกติก็มีนี่ครับ

แต่สำหรับบุคคลทั่วไป ไม่ใช่สมาชิก มันถึงจะโชว์ที่ url ด้านบน

ถ้าเป้นสมาชิก มันจะเก็บไว้ในเพจ เป็นตัวแปรนึง แต่จะไม่โชว์

ลอง logout ออกจากระบบ แล้วใช้บอร์ดดูสิครับ

aukkwat:
คือผม อยากถามว่า ทำยังไง อ่าครับ ที่มันมีข่าว และสามารถประกาศตรงกลางได้
และมีรแบนเนอร์ ขวาบนสุดอ่าครับ

ช่วยตอบทีนะครับ

TinaCat:
ถ้าจะให้มีข่าวอยู่ตรงกลางหน้าเว็บ  ก็เปิดใช้งาน News Fader ค่ะ
ไปดูที่ ตั้งค่าธีมปัจจุบัน นะคะ
ติ๊กถูกที่ช่องนี้ไว้ค่ะ

แสดง News Fader ที่หน้าแรก    
เวลาเป็นเสี้ยววินาทีที่จะแสดงผลข่าวแต่ละบรรทัดใน news fader

ค่าเริ่มต้นจะเป็น 5000
ก็คือทุกๆ 5 วินาทีจะเปลี่ยนข่าวใหม่

ส่วนรูปแบนเนอร์ขวาบนสุด  จะใช้วิธีเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น smflogo.gif แล้วเอาไปไว้แทนที่รูปเดิมก็ได้ค่ะ  (ถ้าขนาดเท่ากันนะคะ)

aukkwat:
ตอบเร็วถูกใจผมมากเลยครับ

ไปกระทู้อื่นกว่าจะรอคนตอบเป็นวัน
อันนี้แปบเด๋วได้คำตอบขอบคุณ SMF Thailand จริงๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม