Other Forums Support > General Thai Support vBulletin

เมื่อสร้าง User Profile Fields แล้ว

(1/3) > >>

TodRacing:
เมื่อสร้าง User Profile Fields แล้ว จะทำยังไง ให้ Fields นั้นๆ มาโชว์ ตอนที่เราโพส อ่ะคับ

แบบนี้ อ่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

djicrazy:
ผมไม่แน่ใจนะว่าปกติมันโชว์ให้อยู่แล้วหรือเปล่า (แต่รู้สึกจะไม่นะ) ถ้าอยากให้มันโชว์ก็ต้องไปแก้ที่ template เอาอ่ะ postbit ลองไล่ๆไปเรื่อยๆดูนะ แถวกลางๆอ่ะ ลองเทียบโค๊ดอันที่มันโชว์ดูนะ แล้วก็ดัดแปลงเอาละกัน ไม่ยากๆ

อ๋อรู้สึกจะมีให้กำหนดใน admin cp นะครับ แต่ถ้าไม่ได้ยังไงก็วิธีข้างบนละกันนะครับ

TodRacing:
ขอบคุณมาก ครับ ยังไง เด๋ว ลอง ดู นะครับ ถ้าไม่ได้ ยังไง จะ รบกวน อีก รอบ นะครับ

TodRacing:
ถาม อีก หน่อย นะคับ

Code ด้านล่างนี้ เป็น code บอก Location (ที่อยู่)

--- โค้ด: ---<if condition="$post['field2']"><div>$vbphrase[location_perm]: $post[field5]</div></if>
--- ปิดโค้ด ---

คือ เมื่อ ผม สร้าง ตัว นี้ แล้ว อ่ะ

ตรง $post['field5'] อ่ะคับ สมมุติว่า ผม สร้าง เป็น เบอร์โทร

แล้ว ตรง $vbphrase[xxx] ตรงที่ ผม ใส่ xxx อ่ะ จะใส่ อะไรอ่ะคับ

งง ป่าว อ่ะ

djicrazy:

--- โค้ด: ---<if condition="$post['field5']"><div>พิมพ์ชื่อตามที่คุณต้องการเองเลยก็ได้ครับตรงนี้อ่ะ : $post[field5] (ถ้าต้องการใส่หน่วยก็ต่อตรงนี้เลย)</div></if>
--- ปิดโค้ด ---

มันจะออกมาเป็น  ชื่อที่คุณพิมพ์ : ค่าของfield5 (หน่วย)

ลองดูนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม