ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีเพิ่ม Emoticon SMF 1.1.5  (อ่าน 7239 ครั้ง)

ออฟไลน์ vadon

• *
    • VDO และเพลงมันส์ๆ
ถามวิธีเพิ่ม Emoticon SMF 1.1.5
« เมื่อ: 28/07/08, 16:07:39 »
ถามวิธีเพิ่ม Emoticon SMF 1.1.5
ที่เป็น EMO ใช้สำหรับเวลาแสดงอารมณ์
อยากจะรู้วิธี เพิ่มมันน่ะคับ ผมต้องเข้าไปแก้
ไขที่ตรงไหนบ้างสำหรับ SMF 1.1.5 ขอบคุณมากคับ
อยากจะเพิ่มสัก 30 อันช่วยทีนะคับ จะให้มีชุดเดียวแต่เยอะ ๆ ไปเลยน่ะคับ
ผมสร้างโฟนเดอใหม่ แล้วก็ไปจัดการในส่วนของ admin เรียบร้อยแล้ว แต่พอมาดู
มันจะขึ้นรูปเฉพาะรูปที่ชื่อเหมืนของเดิมที่มันให้มาอะ
 :)  ;)  :D  ;D  >:(  :(  :o  8)  ???  ::)  :P  :-[  :-X  :-\  :-*  :'(   < อิโมแบบนี้อ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/07/08, 16:25:00 โดย vadon »

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
Re: ถามวิธีเพิ่ม Emoticon SMF 1.1.5
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/11/08, 22:09:55 »
อัพไว้ใน ไดเร็กคุณเลย ที่โฟลเดอร์ smile  แล้วเข้ามายังบอร์ดที่  ชุดสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ > เพิ่มสัญลักษณ์แสดงอารมณ์      

http://club.yotathongthin.net

ออฟไลน์ lykimhuang

• *
Re: ถามวิธีเพิ่ม Emoticon SMF 1.1.5
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/11/08, 20:51:46 »
ถามด้วยความไม่รู้จริงๆนะครับ แล้วยังงัยต่อครับ งง ???

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 6/12/08, 21:56:01 »
ก็อัปตัวอีโมที่ต้องลงไปโดยที่ชื่อไม่ซ้ำกัน ขอแนะนำให้ตั้งชื่อง่ายๆและเรียงตามลำดับ เช่น

emo1 , emo2  เป็นต้น

จากนั้นเลือกตัวอีโมที่อัปไป  ใส่ชื่อมันซะ  แล้วก็ save  เท่านั้นเองครับ  ลองทำดู