ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการใส่โลโก้ของเราบนเว็บบอร์ดนะคะ  (อ่าน 4659 ครั้ง)

ออฟไลน์ ilovemac

• *
สวัสดีเซียนเว็บบอร์ดทั้งหลาย มีเรื่องขอความช่วยเหลือนะคะ คืออยากให้เว็บบอร์ดด้านบนมีโลโก้ของเว็บไซต์ตัวเอง (เหมือนที่ส่งตัวอย่างมานี้) http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=103195&PN=1

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนอธิบายให้ละเอียดหน่อยนะคะ แบบว่ามือใหม่หัดทำจริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จะรอคำคอบจากเซียนทั้งหลาย :D

คำถามที่สอง โพสรูปจากเว็บบอร์ดไม่ได้เหรอค่ะ

ออฟไลน์ ilovemac

• *
OK หลังจากที่รอคอยคำตอบมานาน จึงค้นพบวิธีการใส่โลโก้บนเว็บบอร์ดได้เอง ดังนั้นจึงขอมาแชร์ไอเดียให้เพื่อนๆที่อ่านได้รู้จ๊ะ
ขั้นตอนแรก ต้องดาวน์โหลดธีมที่สามารถใส่โลโก้ได้ก่อน ที่เราใช้คือ blublur
ขั้นตอนที่สอง เข้าไปแก้ไขดัดแปลงแก้ไขธีม แล้วเลือกธีมที่ดาวน์โหลดมานั่นคือ blublur กรณีมีมากกว่าหนึ่งธีม
ขั้นตอนที่สาม เลือกการแก้ไข stylesheet ในธีมนี้
ขั้นตอนที่สี่ คุณจะต้อง edit logo ของคุณให้เท่ากับ logo เดิม ซึ่งหาดูจาก folumn>theme>blublure folder>image
ขั้นตอนสุดท้าย คุณก็โลโก้ที่edit save ชื่อเป็น logo แล้วถ้าเครื่องถามให้กด replace
แล้วอย่าลืม upload FTP ด้วยหละ เสร็จแล้วก็ลองเปิดดูนะ