SMF Support > Administration and Functionality

ช่วยแก้หน่อยครับ ปฏิทินเร็วๆน ี้กับ ตอบด่วน

(1/2) > >>

Heartbreaker:
สมาชิกไม่มีี ปฏิทิน เลยอ่าครับ (ทั้งๆที่เคยเปิดแล้ว) ผมเลยไปตั้งค่าใช้ปฏิทินใหม่
ใน admin ครับ เมื่อเช็คดู ของผมขึ้น ลิงก์ปฏิทิน แต่สมาชิก ไม่มีเลย
ผมเลยเซ็ต อนุญาตสมาชิก พอ บันทึกแล้้ว ก็ปรากฏข้อความนี้

Duplicate entry '-1-calendar_v' for key 1
File: /mnt/storage/users/e/n/g/englishpsu/forums/Sources/ManagePermissions.php
Line: 1540

เข้าไปดูแล้ว แต่งง แก้ไม่ถูกครับ อัพโหลด ManagePermissions.php มาใหม่ทับของเดิมก็เหมือนเดิม  ต้องทำยังไงดีครับ ให้ทั้งผมและสมาชิก มีปฏิทิน และ ปฏิทินเร็วๆนี้

ส่วน ตอบด่วน ก็เหมือนกัน พอผม ตั้งค่า ตอบด่วน ผมจะเห็นส่วน สมาชิกจะไม่เห็นีเลย
หรือว่าสมาชิกต้องเซ็ตเองทุกคนครับ

ตอนนี้ ผมสามารถเห็น ปฏิทิน, ปฏิทินเร็วนี้ , ตอบด่วน
แต่สมาชิก ไม่เห็นทั้งหมดเลยคับ

TinaCat:
SMF เวอร์ชั่นไหนคะ??
ขอลิงค์เว็บด้วยค่ะ

ใช้เวอร์ชั่น  1.1 rc2 แล้วครับ upgrade มา rc1

เวปนะคับ http://englishpsu.host.sk/index.php ครับ

แล้วต้องการไรอีกหรือปล่าวคับ

TinaCat:
ลิงค์เข้าไม่ได้ค่ะ

ก่อนหน้านี้เคยตั้งค่าอะไรเกี่ยวกับปฏิทินหรือไม่คะ??
เช่นกำหนดวันหยุด, เพิ่มกิจกรรม ..
หรือว่าเคยกำหนดการอนุญาตไม่ให้ใช้งานส่วนนี้หรือเปล่าคะ??

ยังไม่เคยเจออาการแบบนี้  เดายากค่ะ  -__-"

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม