ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเข้า Admin มันขึ้นแบบนี้อะครับ  (อ่าน 5632 ครั้ง)

ออฟไลน์ paapee

• *

Parse error: parse error, unexpected T_CONSTANT_ENCAPSED_STRING in /home/hosting/de/public_html/talk/Sources/Admin.php on line 1523

หมายความว่ายังไงอะครับ ช่วยทีนะ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
อาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องกันกับอันนี้

http://smf.rcweb.net/index.php?topic=181.from1134704839;topicseen#msg558

เราเดาว่าคุณลงธีมอื่นทับธีมมาตรฐาน  แต่มีฟังค์ชั่นบางส่วนในธีมไม่มีอยู่ใน Sources
อยากทราบชื่อธีมที่คุณลงด้วยค่ะ  คิดน่าอาจจะเป็นเพราะธีมนั้นจำเป็นต้องแก้ไขไฟล์ Sources ด้วย
แต่คุณไม่ได้ทำการแก้ไขเพิ่มเติม  จึงทำให้เกิด Error แบบนี้น่ะค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

PaaPeee

• บุคคลทั่วไป
ตอนเพิ่งลงเสร้จก็เป็นแบบนี้เลยอะครับ

แล้วพอลง theme orangeena.tar.gz ไปก็เป้นเหมือนเดิมอะ

ขอตอบไว้กระทู้นี้เลยละกันนะคะ

เพิ่งลงเสร็จก็เป็นแบบนี้เลยเหรอคะ??
ในตอนนั้นใช้งานธีม default หรือว่าธีมไหนคะ??
และไฟล์ SMF ที่คุณติดตั้ง ได้โหลดมาจากเว็บ SMF โดยตรงหรือเปล่าคะ??

ลองโหลดไฟล์ชุด Install จาก http://www.simplemachines.org/ มาลองนะคะ
อัพโหลดเฉพาะไฟล์ชุด Sources ทั้งหมดขึ้นไปแทนอันเดิมบนโฮสต์คุณ
หรือจะให้แน่ใจ  ก็อัพไฟล์ใน Themes/default/ ขึ้นไปด้วยค่ะ  จะได้มั่นใจว่าเป็นไฟล์ต้นฉบับจากเว็บ SMF จริงๆ
(ถ้าคุณไม่เคยแก้ไขหรือลง Mod ใดๆเลย  ก็อัพไปทับเลยค่ะ  แต่ถ้าเคยลง Mod  ถ้าอัพขึ้นไปแล้ว ก็คงต้องมาลงใหม่อีกทีนะคะ)
และลองเปลี่ยนกลับมาใช้งานธีม Default นะคะว่ายังมี Error หรือเปล่า

ถ้าไม่เจอ Error แล้ว  ค่อยมาจัดการลงธีมที่ต้องการอีกทีค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
กำลังจะลองดูนะครับ เด๋วมาบอกผลว่าเป็นยังไง

• *
ไม่ได้อะครับ ลองลง source กับ theme ใหม่หมดแล้ว เป็นของแท้จากเว็ปที่คุณบอกมาแล้วอะครับ
แต่มันยังไม่ได้เลยอ่ะ

ไม่ทราบว่าเคยลง Mod อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าคะ??
อาการแบบนี้เราก็ไม่เคยเจอค่ะ
หรือคงต้องรอท่านอื่นมาช่วยตอบให้น่ะค่ะ