ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย ไม่สำเร็จครับ  (อ่าน 3067 ครั้ง)

ออฟไลน์ korncool

• *
ตอนนี้ผมใช้ phpBB ตัวล่าสุดอยู่ แต่อยากเปลี่ยนมาใช้ SMF
ผมไปโหลดไฟล์ SMF 1.1.2 ภาษาไทย มาจาก http://smf.rcweb.net/index.php  พอติดตั้งมันก็ขึ้นข้อความแบบนี้ครับ  ทำยังงัยดีครับ

Some of the queries were not executed properly. This could be caused by an unsupported (development or old) version of MySQL.

Technical information about the queries:
บรรทัด #415: Data too long for column 'name' at row 1
บรรทัด #801: Data too long for column 'subject' at row 1
บรรทัด #1230: Data too long for column 'value' at row 1

ออฟไลน์ korncool

• *
Re: ลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย ไม่สำเร็จครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/05/07, 19:44:10 »
ไปดาวน์โหลดตัวต้นฉบับภาาาอังกฤษมาติดตั้งเรียบร้อยดีครับ  แต่จะลงภาษาไทยต้องทำยังงัยบ้างครับ

ออฟไลน์ singh

• Jr. Member
  • **
Re: ลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย ไม่สำเร็จครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 8/06/07, 17:47:00 »
ไปดาวน์โหลดตัวต้นฉบับภาาาอังกฤษมาติดตั้งเรียบร้อยดีครับ  แต่จะลงภาษาไทยต้องทำยังงัยบ้างครับ
ผมเองก็พยายามอย่างแรงแล้วก็ยังไม่ กำลังหากระทู้ต่างๆ อยู่ ใครทราบแนะนำด้วยนะครับผม