ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ลง smf 1.1 rc1 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4091 ครั้ง)

ออฟไลน์ Flufber

• *
.....คือ  ตอนลงมันขึ้นว่า
อ้างถึง
Please inform your host that the session.save_path specified in php.ini is not valid! It needs to be changed to a directory that exists, and is writable by the user PHP is running under.

คลิกที่นี้ เพื่อทำขั้นตอนนี้อีก
ไม่ทราบจะต้องทำไงครับ

*ติดตั้งบนโลคอลโฮสต์  ใช้อาร์ปาเช่เป็นเว็บเซิร์ฟเวอร์(ชุด AppServ มีพีเอชพีนุ๊คมาด้วย)

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ใช้ AppServ ทำ Server เราไม่ค่อยแน่ใจว่าต้องแก้ไขที่ Path ไหนนะคะ
แต่ลองดูแนวทางที่นี่ก่อนค่ะ

http://xdisc.justusers.net/

หัวข้อ การติดตั้ง PHP
ประมาณกลางๆหน้ามีเขียนเกี่ยวกับ session.save_path ไว้ค่ะ

ลง AppServ ข้อดีคือใช้งานได้ง่าย
แต่ค่าต่างๆคือค่า Default  ซึ่งบางฟังค์ชั่นอาจจะไม่ได้เปิดใช้งาน
ถ้าลงเองต่างหากจะปรับแต่งเองได้สะดวกกว่าน่ะค่ะ
ลองแก้ไขดูก่อนนะคะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.