SMF Support > Install and Upgrade Help

ลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย (15/02/2007) เวลาตั้งชื่อหัวข้อภาษาไทยแล้ว แสดงไม่ได้ครับ

(1/1)

wittaya3500:
ลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย (15/02/2007) เวลาตั้งชื่อหัวข้อภาษาไทยแล้ว แสดงไม่ได้ครับ เป็นเพราะอะไร แล้วเวลาเลือก UTF-8 แล้วหน้าบอร์ดอ่านไม่ออกต้อง encoding เป็นไทยถึงจะอ่านได้ ควรทำอย่างไรครับ ช่วยตอบเป็นเมล์ก็ได้น่ะครับ [email protected]

asakuraice:

เป็นเหมือนผมเลยครับ

ใครก็ได้ช่วยทีครับ  :'(

chetsada29:
คือผมก็เป็นคนเหมือนกันครับ ทีนี้ผมก็ลอง ๆ แก้ดู  ผมคิดว่าตอนที่คุณติดตั้งในตอนแรกอ่ะครับ คุณได้ทำการเลือก UTF-8 เป็นภาษา Default คุณลองลบ folder ออกแล้วติดตั้งใหม่นะครับ โดยไม่ต้องเลือก UTF-8 เป็น Default ครับ ถ้าไม่เข้าใจลอง M มาคุยกันครับ [email protected] ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม