ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการตั้งค่า MySQL Username + Password  (อ่าน 6015 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ben_Hummer

• [B]en
  • *
    • NihaoTSB
คือผม จะลง เวปบอร์ด SMF น่ะครับ

แล้วคราวนี้มันติดตรงตั้งค่า MySQL

ผมลองทำการเซท password MySQL ใน cmd.exe มาแล้วแต่

เหมือนกับว่ามันมีอยู่แล้ว ซึ่งผมไม่เคยยุ่งอะไรเกี่ยวกับ MySQL มาก่อนเลย

ผมลองเหมือนวิธีในเวป

พิมพ์  "mysqladmin -u root password 654321"

มันขึ้นว่า
mysqladmin : connect to server at 'localhost' failed
error : 'Access denied  for user 'root@localhost' <using password : YES>'

พอไม่ใส่อะไรเลย มันก็ขึ้นว่า
mysqladmin : connect to server at 'localhost' failed
error : 'Access denied  for user 'ODBC@localhost' <using password : NO>'

ใครเคยเจอปัญหานี้ หรือผู้มีประสบการณ์ โปรดชี้แนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูง

TSB สมาคมนักเรียนไทยในปักกิ่ง

ออฟไลน์ An_ant

• Jr. Member
  • **
Re: เรื่องการตั้งค่า MySQL Username + Password
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/03/07, 08:15:30 »
สร้างชื่อผู้ใช้เพิ่มเข้าไปอีก

ไม่รู้ใช้ตัวไหนอยู่ ปกติผมใช้ wmservertools

ลองมาหลายตัว ส่วนใหญ่ผ่านหมดตรงนี้ และก็ใช้ง่ายกว่าตัวอื่น ๆ