ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมลง vBulletin 3.5.3 แล้วขึ้นงี้อ่ะคับ  (อ่าน 8915 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100z

• *
ขึ้นแบบในภาพ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ thaiscooter

• *
    • MotorCycle Classic Club Thailand
แก้ไข ไฟด์ config.php แล้วหรือยัง ใส่ชื่อ database

ออฟไลน์ 100z

• *
ไฟล์ Config อยู่ตรงไหนเหลอคับ

• *
    • MotorCycle Classic Club Thailand
\upload\includes
rename จาก config.php.new เป็น config.php
แล้วแก้ไขตรง
$config['Database']['dbname'] = 'ชื่อฐานข้อมูล';
$config['MasterServer']['password'] = 'password';
$config['Database']['dbtype'] = 'mysql';
$config['MasterServer']['servername'] = 'localhost';
$config['Database']['tableprefix'] = 'ใส่ชื่อตาราง';
$config['Database']['technicalemail'] = '(ใส่ email เรา)';

m997

• บุคคลทั่วไป
แก้แล้วครับ แล้วทำไงต่อ ผมโหลด 3.5.2 มา  ต้อง install.php ต่อใช่ไหมครับ แล้วทำไมผมไม่มี ไฟล์ sql มาด้วยล่ะครับ จะสร้างฐานข้อมูลยังงัย

• *
แก้แล้วครับ แล้วทำไงต่อ ผมโหลด 3.5.2 มา  ต้อง install.php ต่อใช่ไหมครับ แล้วทำไมผมไม่มี ไฟล์ sql มาด้วยล่ะครับ จะสร้างฐานข้อมูลยังงัย

อัพโหลด ไฟด์ config.php
แล้ว ก็น่าจะสั่ง install ได้แล้วนะ โดยเรียก http://.../forums/install/install.php

ออฟไลน์ m997

• *
คืองี้นะครับ ผมโหลด352 มา แล้วคลายซิปออก ว่าจะรันใน App Serv แล้วไม่ทราบว่าผมต้องใช้ร่วมกับ open source ตัวไหน หรือว่า สามารถ ติดตั้งแบบเป็นเดี่ยวๆ ครับ ไม่ทราบว่ามี msn ไหม อยากคุยด้วย อยากสอบถามการติดตั้งน่ะครับ ผมยังมือใหม่อยู่ครับ