ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง SMF 1.1 RC2 ภาษาไทย แล้วpost ข้อความที่เป็นภาษาไทยไม่ได้ทำไงดีครับ  (อ่าน 3203 ครั้ง)

ออฟไลน์ j2man_sss

• *
 ??? ผมเพิ่งที่จะลองเล่น smf เคยใช้ version เก่าก็เล่นได้ไม่มีปัญหา
แต่พอเปลี่ยนเป็น SMF 1.1 RC2 ภาษาไทย  ก็ post ภาษาไทยไม่ได้ครับ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาไร ดูที่ database ก็เป็นช่องว่าง
แต่พอเปลี่ยนให้ mysql เป็น tis620 ก็เลยกลายเป็นตัว ??
ผมควรทำยังไงดีครับ  มือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

ออฟไลน์ j2man_sss

• *
ทำได้แล้วครับ ผมลองลงใหม่  แล้วเปลี่ยนให้เป็น tis620