ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสีของเว็ปบอร์ด ต้องเปลี่ยนที่ตรงไหนเหรอครับ  (อ่าน 4593 ครั้ง)

ออฟไลน์ giftoakja

• *
อย่างเช่น เราจะเป็นสีเว็ปบอร์ด ของเราจากเดิมที่เป็นสี ฟ้าคราม ให้เป็น สีชมพู  หรือ สีส้ม  อะไรประมาณนี้ ต้องไปแก้ที่ตรงไหนเหรอคับ  หาไม่เจอ สักที  ถ้ายังไงช่วยบอกทีนะคับว่า อยู่ที่ตรงไหน แล้วแก้ ยังไง   ขอบคุณมากครับ

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ o_authority

• ไอแอมโอ
  • *
  • ก็งั้นๆ
    • วรัทยา นิลคูหา
แก้ไฟล์ style.php
/Themes/default/style.php
Webboard

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน

• *
อ๋อ เจอแล้วคับ ^^"  ตาถั่วไปหน่อย หุหุ      ขอบคุณนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/01/06, 04:38:14 โดย giftoakja »

• *
แล้วสีตรงส่วนนี้แก้ที่บรรทัดที่เท่าไหรเหรอคับ ผมหาไม่เจออ่ะ
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ดูที่ส่วน catbg, titlebg ..
ปกติตรงนั้นจะใช้เป็นรูปภาพค่ะ
ถ้าจะแก้ไขเป็นสีอื่น  ก็เอารูปภาพออกก่อนค่ะ
หรือแก้ไขสีรูปภาพ+แก้ไขสีพร้อมกันเลย

โค้ด: [เลือก]
.catbg , tr.catbg td , .catbg3 , tr.catbg3 td
{
background-image: url(images/catbg.jpg);
background-color: #88A6C0;
color: #ffffff;
padding-left: 10px;
padding-right: 10px;
}

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ถ้าจะเปลี่ยนตรงนี้

ให้ใช้โปรแกรมแต่งภาพเปลี่ยนเอาครับ โดยการเปิดไฟล์ภาพขึ้นมาแล้วก้อปรับโทนสีครับ ในกระเป๋า theme/default/image