ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวข้อกระทู้ เขียนยาว แต่ตอนโพสต์ ข้อความยาวดันหายไป  (อ่าน 3538 ครั้ง)

ออฟไลน์ oha

• *
สวัสดีค่ะ

แบบว่า ต้องการทราบว่า เราจะเข้าไปในตัวฟังชั่นไหนในระบบของแอดมิน เพื่อแก้ไขค่าการตั้งหัวข้อ
ยกตัวอย่าง
สมมุติว่าเราตั้งหัวข้อหน้าบอร์ดว่า

สมาชิกไหม่ขอแนะนำตัวครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
แต่พอโพสต์ตั้งกระทู้หัวข้อ

ประโยค   ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ได้หายไป
แต่ประโยค
สมาชิกไหม่ขอแนะนำตัวครับ ยังอยู่ ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ไขในจุดใดค่ะ ไม่ทราบว่า ไปแก้ไหนตรงไหนน่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะคะ

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
ผู้ดูแล > กระทู้และหัวข้อ
มองหา จำนวนอักษรมากที่สุดที่ยินยอมให้ตั้งกระทู้: ใส่ 0 ไป
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง

ออฟไลน์ oha

• *
ลองทำแล้ว ยังเป้นเหมือนเดิม งงมากค่ะ  :'(

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
มีวิธีอยู่นะครับ ก่อนทำผมขอถามก่อนว่า รู้เรื่อง php ไหม ถ้าไม่รุ้ไม่เป็นไรค่อยๆทำนะครับ ถ้าผิดพลาดจะเสียเอา

ตามลิ้งนี้ครับ ของ zone-it  เลื่อนลงมานิดนึง http://www.zone-it.com/stocks/data/29/29662.html
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง