ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเปิดใช้domainครับ ช่วยที่คับ  (อ่าน 3298 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwtung

• *
คือมันขึ้นบอกว่า  Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

เราต้องแก้ยังงัยหรอคับ

ขอรายละเอียดหน่อยนะคับแบบละเอียดเลยผมจะได้แก้ได้คับ

ผมพึ่งหัดทำของsmfอ่ะคับ

ขอบคุณมากๆ :'(

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
ตรวจดูว่า พาส ของ Database ไส่ถูกรึปล่าวครับ
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง

ออฟไลน์ lnwtung

• *
ถูกทุกอย่างคับ หรือยังงัยบอกวิธีทำและลายละเอียดลงในนี้ให้หน่อยนะครับ

ขอคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
แล้วคุณสร้าง ฐานข้อมูลรึยังครับ จากอาการข้างต้นมี2 กรณี 1.รหัสผิด 2.ยังไม่ได้สร้างฐานข้อมูล
อีกนิด ชื่อฐานข้อมูล ด้วยลองตรวจสอบดูดีๆ
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง

ออฟไลน์ montree

• *
สร้างฐานข้อมูลและรันไฟล์ติดตั้ง http://www.xxxx.com/forum/install.php